Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nero กินแรม 4 gb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nero กินแรม 4 gb

ใช้ vista 64 เมื่อวานลง pes2008 ver.Rip 4 GB เล่นไม่ได้ด้วย
    เวลาใช้ Nero ใช้แรมเกือบ 4 Gb
    งงเลย ลอง adware 2007 trojan avg
    ก็แก้ไม่ได้ ช่วยหน่อยครับ

Originally posted by piluk View Post
    ใช้ vista 64 เมื่อวานลง pes2008 ver.Rip 4 GB เล่นไม่ได้ด้วย
    เวลาใช้ Nero ใช้แรมเกือบ 4 Gb
    งงเลย ลอง adware 2007 trojan avg
    ก็แก้ไม่ได้ ช่วยหน่อยครับ

Nero ทำไมมานกินแรงเกือบ 4 Gb
    กำลังเข้ารหัสอยู่รึป่าว แต่ก้อมะน่าถึงนะ
    รอท่านต่อปายละกาน ผมยังไม่เคยเจอคับ

Comment

SP1 รึเปล่าคับ ถ้าใช่ รู้สึกตัววินมันจะดูดแรมไปให้มากที่สุดเืท่าที่จะมากได้ - -'

Comment

Sp 1 ครับ
        แล้วบางครั้ง Burn เสร็จ แรมก็ยังไม่ลง ค้างเกือบ 4 GB ต้อง Restart ถึงหาย
        ลืมบอกไปมี 2 ระบบในเครื่องเดียว XP Vista 64

Comment

เท่าที่ผมรู้คือ มันจะจองแรมไปหมดแบบนั้นปรกติคับ แต่ไม่มีผลเสียใดๆ (พูดง่ายๆ วินมันจะจองแรมไว้ก่อน พอมีโปรแกรมอะไรรันขึ้นมามันจะแบ่งแรมส่วนนี้ไปให้)

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยคับ - -'

Comment

**เสริมให้ท่าน championrpg**

การทำงานของแรม เหมือนหลอดน้ำ
            เข้าซ้าย ออกขวา
            เข้าก่อนออกก่อน เข้าหลังออกหลัง
            ใหม่มา เก่าไป
            Neroเข้า Winampออก
            Photoshopเข้า Neroออก

ประมาณนี้แหละ อย่าไปตื่นตระหนกตกกระไดพลอยโจร

Comment

รูปประกอบ
              งงงงงง
              Attached Files

Comment

ของผมเมื่อกี้สดๆร้อนๆ Nero8 Ultra กิน cpu 50% -*- บ้าไปแล้ว ลบทิ้งเลย

Comment

กรำ...สรุปแล้ว Vista มันยังไม่สเถียรใช่ไหมเนี่ย

Comment

ของผมใช้อยู่ไม่เป็นนะครับ แต่ผมใช้ 32bit ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่า Nero 8 เหมือนกัน ไว้ผมจะจับภาพมาให้ดูครับ

Comment

Working...
                    X