overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: เห็นด้วยหรือไม่หากจะเปิดแยกห้อง Memory Zone ขึ้นมาอีกหนึ่งห้อง ?

Voters
74. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • เห็นด้วย

52 70.27%
  • ไม่เห็นด้วย

22 29.73%
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: เห็นด้วยหรือไม่หากจะเปิดแยกห้อง Memory Zone ขึ้นมาอีกหนึ่งห้อง ?

OverclockZone Member ZoLKoRn's Avatar

Default เห็นด้วยหรือไม่หากจะเปิดแยกห้อง Memory Zone ขึ้นมาอีกหนึ่งห้อง ?

ตามหัวข้อกระทู้หละครับ

OverclockZone Member

มารอดูความเห็นคนแรก อิอิ

Memory addict theix's Avatar

คนที่ 2 เห็นควรด้วย คับ

ไม่ต้องผวนนะ

OverclockZone Member zman's Avatar

ดีครับ หนับหนุน

OverclockZone Member โอชิน....ใจบาป's Avatar
    ในป่า....ละเมาะที่เดิม

พี่หมวกแดง ตื่นเช้าจัง อิอิ

เจอกันวันเสาร์นะเพ่

รักนะ จุ๊บๆ

เห็นด้วยครับ เวลาหาอ่านแล้วง่าย กระ่ทู้ไม่ตกเร็ว

ถ้าไม่มากเกินไปท่านพี่ก็ทำห้อง STORAGE Zone ด้วยซิครับใหนๆก็ทำแล้ว

เคยเห็นเว็ปนอกเขาแยกพวก Storage จะเป็นพวกสื่อบันทึกข้อมูลนะครับเช่น HDDs, SSDs, CD/DVD, Flash memory..

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ผมว่าแยกแค่นี้ก็พอแล้วมั้งครับ

ปัญหา Solfware
    ปัญหา Hardware

คนมันจะกระจายไปมากเกินไปน่ะสิ ทำให้หมวดกระทู้ดูโหวงเหวง

ถ้าแยกไป คนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอม เค้าก็ไม่รู้จะตั้งในส่วนของ Hardware ตัวไหนอีก
    ผมว่าแก้ปัญหาไม่ตรงจุดนะ

ปล.คิดเห็นส่วนตัว โปรดใช้จักรยานในการรับชม

OverclockZone Member zuneoh's Avatar

Quote Originally Posted by kwangloke View Post
    เห็นด้วยครับ เวลาหาอ่านแล้วง่าย กระ่ทู้ไม่ตกเร็ว

ถ้าไม่มากเกินไปท่านพี่ก็ทำห้อง STORAGE Zone ด้วยซิครับใหนๆก็ทำแล้ว

เคยเห็นเว็ปนอกเขาแยกพวก Storage จะเป็นพวกสื่อบันทึกข้อมูลนะครับเช่น HDDs, SSDs, CD/DVD, Flash memory..
    เห็นด้วยครับ เวลาโพสกันจะได้ไม่ตกเร็ว แถมหาข้อมูลอื่นได้ง่ายขึ้นด้วย

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

อีกห้องแล้วหรอ

OverclockZone Member nameless's Avatar

ผมว่าเยอะแล้วนะ ตอนนี้ ห้องขนาดนี้ยังเข้าไม่ครบทุกห้องเลย (เมื่อก่อนก็เข้าไม่ครบ )

แต่ถ้าจะตั้งเพื่อแบ่งหมวดหมู่ของ Hardware ล่ะก็สนับสนุนครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เยอะเกิน

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

ผมว่ากระทู้เกี่ยวกับแรมมันจะซํ้าๆิ่อ่ะครับ เช่น

1.แรมตัวนี้ดีมั้ย
    2.แรมตัวไหนดีครับเลือกให้หน่อย
    3.แรมตัวนี้ชิพอะไร
    4.ตอนนี้แรมตัวไหนน่าเล่นสุด
    5.แรมคนละยี่ห้อทำ dual กันได้มั้ย
    6.แรมตัวนี้ลากไกลมั้ย
    7.แรมบัส 667 กับ 800 ต่างกันมากมั้ย
    8.ราคาแรมจะลงอีกมั้ย
    9.แรม DDR3 น่าเล่นรึยัง
    10. ใส่แรม 4G. แต่ winxp เห็นไม่ครบ
    11.นึกไม่ออกแระ

ปล. กลัวห้องแรมมันจะเงียบเหงาอ่ะครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

พอแล้วพี่ อิอิ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member poreking's Avatar

มากไปไม่ดี น้อยไปไม่พอ ตอนนี้ดีแล้ว

OverclockZone Member mingsound's Avatar
    Mukdahan:Bangsaiyai

ถ้าตั้งขึ้นมากลัวว่าจะไม่ค่อยมีคนเข้าไปตอบ ส่วนมากห้องนี้คนจะเยอะ Hardware

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ผมว่าแค่นี้ก็พอแล้วอ่ะนะ

ถ้ามากห้องไป เดี๋ยวพอห้องนู้นไม่มีคนตอบ ก็มาถามห้องที่มีคนเยอะๆ กลายเป็นผิดหมวดอีก

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เอิ๊กก

OverclockZone Member kirk's Avatar

ถ้ามีก็ดี แต่มันอาจจะมีปัญหาที่มาถามแบบว่าอาจจะซ้ำๆซากๆไปหน่อย แต่ก็ดีนะ

ถือว่าทบทวนไปในตัว

ฟ๊ามยู้ จดๆ

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

ไม่เห็นด้วยอ่ะ แค่นี้ห้องก็มากพอละ -3-

OverclockZone Member voravis's Avatar

ไม่เห็นด้วยเพราะผมขี้เกียดกดเข้าๆออกๆ(เน็ตมันอืดดดด)อิอิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks