Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบปัญหาบัค Phenom 9500 หรือว่าการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบปัญหาบัค Phenom 9500 หรือว่าการ์ดจอ

อยากทราบปัญหาบัค Phenom 9500 คือ คอมผมมีอาการ เล่นอยู่ดีๆ หน้าจอค้างประมาณ 10 วิ แล้วจอก็ดับไปอยู่ในสถานะ Stand By แต่ยังได้ยินเสียงพัดลมหมุนอยู่ ต้องกดรีสตาร์ท เป็นแบบนี้ก็บ่อย แต่ก็ไม่ถึงกับทำอะไรไม่ได้ บางทีก็เล่นได้ไม่มีปัญหา เล่น NFS Pro street ได้ไม่มีปัญหา เคยค้างตอนเล่นเกมส์ 2-3 ครั้ง ตอนไม่เล่นเกมส์ใช้งานปกติ จะค้างกว่าเสียอีก แบบนี้แล้ว ผมมีปัญหาเรื่องการ์ดจอ หรือ บัค CPU ล่ะครับ

ปล การ์ดจอ ATI HD3470 256M DDR3

ความร้อนเท่าไรครับ ใช้ซิงค์อะไรเหรอครับ

Comment

ลงวินโิ้ด้นี่ลงเองหรือร้านลงให้

Bug ของไอน่อม มันจะมีตรงเวลาที่ทำความเร็วเกิน 2.6 (โดยประมาณ) L3 อาจจะหยุดทำงานได้ดื้อๆ

Comment

Originally posted by kirk View Post
        ลงวินโิ้ด้นี่ลงเองหรือร้านลงให้

Bug ของไอน่อม มันจะมีตรงเวลาที่ทำความเร็วเกิน 2.6 (โดยประมาณ) L3 อาจจะหยุดทำงานได้ดื้อๆ
        มีปัญหาอื่นใหมคับ ถ้ามีบุญวาสนา อาจจะได้เล่น

Comment

Originally posted by ultrabbb View Post
          มีปัญหาอื่นใหมคับ ถ้ามีบุญวาสนา อาจจะได้เล่น
          ผมมีปัญหาหนักกว่าอีกครับ

มีตังซื้อ แต่เมียไม่ให้ซื้อฮ่าๆ ถ้าจะซื้อต้องส่งส่วยเป็นเครื่องสำอางมูลค่าเท่ากับของที่จะซื้อ

แง !!!!!

Comment

ไอตัวแก้บัคก็รอแล้วรอเล่ามันก็ยังไม่มา ต่างประเทศเค้าขายกันโครมๆ พี่ไทยเราไม่พัฒนาเสียที

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
              ไอตัวแก้บัคก็รอแล้วรอเล่ามันก็ยังไม่มา ต่างประเทศเค้าขายกันโครมๆ พี่ไทยเราไม่พัฒนาเสียที
              เดี๋ยวก็มาครับ

เมืองไทยอาจจะช้ากว่าต่างประเทศหน่อยครับ

Comment

Working...
              X