Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ PCI-E X16 ด้านล่างเสียหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ PCI-E X16 ด้านล่างเสียหรือเปล่า

ช่วยหน่อยครับ คือตอนนี้ผมนำการด์จอเสียบที่ช่อง PCI-E X16 ช่องด้านบนเล่นได้ปกติ เข้า windows ได้ปกติ แต่เมื่อลองถอดมาเสียบชอ่ง PCI-E X16 ด้านล่าง พอเปิดเครื่องภาพแตกเครื่องค้างไปเลย ค้างตรงโลโก้ Asus ครับ หาสาเหตุให้หน่อยครับ เป็นที่อะไรครับ ใช้MB Striker ครับ คือผมจะทำ SLI นะครับ พอเสียบทั้ง 2 ช่องบูตไม่ขึ้นเลย และได้ลองทำอย่างที่กล่าวมาด้านบน คิดว่า PCI-E X16 ด้านล่างเสียหรือเปล่าใครเคยเป็นแล้วแก้ยังไงครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ช่วยหน่อยคร้าบ

Comment

น่าจะเสียนะ sli ต้องใช้ ช่อง1 กับ3 นะครับ

Comment

ช่วยหน่อยครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
          น่าจะเสียนะ sli ต้องใช้ ช่อง1 กับ3 นะครับ
          1.มีวิธีแก้ไหมครับ คือเมื่อเดือนก่อนผมยังลองเปลี่ยนสลับเล่นดูยังใช้ได้อยู่แต่วันนี้ได้การด์มาเพิ่มจะลองดูไม่ได้ซะแล้ว
          2.แล้วถ้าเสียประกัน DCOM นี่เขาเครมกันที่ไหนครับแล้วผมจะได้ตัวเดิมกับมาหรือเปลา
          3.แล้วผมลอง SLI ช่อง1 PCI-E X16 กับ PCI-E X8 ดูมันจะดีขึ้นกว่าเดิมเยอะไหม แบบว่าไม่รู้จะไปเครมที่ไหนยังไงนะครับ ช่วยตอยหน่อยนะครับ ตอนนี้งงสุดๆ
          4.แล้วถ้ามันสกปรกเป็นไปได้ไหมครับ แล้วใช้อะไรล้างเหรอครับ

Comment

Working...
          X