overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 51

Thread: อ่านดูครับ ตะลึง!!! SONYรับประกันไฟแดงX360 นาน 5 ปี!!!เมื่อจรรยาบรรณของคนขายถึงขีดสุด

OverclockZone Member popshock's Avatar

Default อ่านดูครับ ตะลึง!!! SONYรับประกันไฟแดงX360 นาน 5 ปี!!!เมื่อจรรยาบรรณของคนขายถึงขีดสุด

ว่าจะโพสนานแล้วเมื่อวัน2วันไปเดินฟิวมาเพราะจะไปหาซื้อ xbox360 ว่าจะไปร้าน Gcorner nadz ก็ไกลเลยซื้อมันแถวนี้ละ ไปร้านที่ใหญ่ที่สุดครับร้าน new game (ลักษณะร้านเป็นวงกลมเปิดใก้ลๆศูนย์โซนี่มือถือ)

เริ่มเรื่องเลยน่ะครับผมได้ศึกษาราคา xbox360 จากเวปนี้ไว้แล้วครับ(DGO) เห็นบอกกันว่าประมาณ16500บาทครับ ผมก็กดเงินไปเท่านั้น ไปถึงร้าน NEW GAME ครับ
    ผม : Xbox360 เท่าไรครับ
    พนักงาน : 17000 บาทครับ
    ผม : ผมก็ตกใจไปพักนึง ครับแล้วเป็น65NM เปล่าครับ
    พนักงาน : เปล่าครับถ้า 65NM ขายอยู่ที่ 21000ครับ แต่ผมแนะนำ เครื่องสีดำดีกว่าครับ เพราะตัวนี้ไม่มีไฟแดงแล้วครับ และไม่มีปัญหาความร้อนครับเพราะเป็น 45NM ครับ ราคาอยู่ที่25000ครับ ถ้าจะเอาเดียวลดให้ครับ

ผม : แล้วเรื่องประกันละครับ
    พนักงาน: ประกันศูนย์โซนีครับ5ปี ถ้าภายใน1ปีเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่เลยครับ ถ้าเกินนั้นส่งซ่อมครับ
    ผม : ครับแล้วเล่นแผ่นก๊อปได้ไมครับ
    พนักงาน : ไม่ได้ครับถ้าจะให้เล่นแผ่นก๊อปก็ต้องเพิ่มอีก1พันบาทครับ
    ผม : อ่าวผมไปสอบถามมาร้านแถวๆนี้เห็นขายกันแค่16000เองนิครับไมขายแพงจังครับ
    พนักงาน : อ๋อเครื่องเราเป็นเครื่องศูนย์ครับ การประกันประกันที่ศูนย์โซนี่5ปีเลยครับ ถ้าเป็นเครื่องหิ้วก็จะถูกกว่านะครับ
    ผม : อ๋อครับ คิดหนักเลยนะครับแพงแบบนี้
    พนักงาน : ผมว่าถูกแล้วน่ะครับเพราะว่าถ้าซื้อเครื่องศูนย์เนี้ยมีปัญหาก็เข้าศูนย์ได้เลย เป็นการซื้อความสบายใจครับ น้องไม่สนใจเหรอครับสุดยอดมากเลยน่ะครับนี้ ถ้าเอาเครื่องสีดำแบบเล่นแผ่นก๊อปได้พี่ลดให้แบบขาดทุนเลยครับ 24500 บาทครับ

จากนั้นผมก็บอกว่าเดียวมาดูใหม่ครับแล้วก็เดินออกจากร้าน+อมยิ้มขำในใจ ผมคิดว่าสงสัยจะหลอกฟันลูกค้ามาเยอะละสิ สำหรับเราไม่มีทาง 555+

ใครมีประสบการณ์จากร้าน new game มาเล่าให้ฟังหน่อยครับ

ปล. ถ้าใครคิดซื้อร้านนี้แบนไปได้เลยน่ะครับไปร้านอื่นดีกว่าครับ

ปล. โทรไปร้าน nadz แล้วของยังไม่มาแย่จัง เดี๋ยวว่างๆจะเข้าไปดูร้าน Gcorner ดูสิว่าจะบริการแบบ newgame ไหม

เครดิตคุณ 69949921 แห่ง DGO รูปโดยคุณWrack แห่ง Gconsole ครับ
    ที่มาhttp://www.gconsole.com/forum/show.p...&cat=1&layout=

อ่านแล้วฮาครับคนขายมันมาจากอนาคตครับ 45NM
    Last edited by popshock; 23 Apr 2008 at 17:01:47.

OverclockZone Member

เออ ตะลึงจริงด้วยครับSONYไปเกี่ยวไรกับXBox

OverclockZone Member DeepThroath's Avatar
    World Wide Open Source

งงศุนย์โซนี่รับประกัน xbox360 ....

หรือโซนี่มันเทคไมโครซอฟต์ไปเมื่อไหร่ ผมตกข่าวรึป่าว

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

Sony รับประกันเครื่อง Xbox!!! หะหะ ไปฟังมาจากไหนเนี่ย
    จขกท. น่าจะตอกกลับไปว่า "พี่ Xbox มันของ Microsoft ไม่ใช่เหรอ"
    อยากรู้คนขายจะแก้ตัวกลับยังไง เหอๆ

เป็นผม ผมคงด่าไอ้คนขายไปแล้วละครับ แมร่งงขายของมาหลอกแบบนี้

OverclockZone Member REDSTORM's Avatar
    Tha Muang, Kanchanaburi

เอ๊อ..! แปลก

Xbox ประกันศูนย์ SONY

OverclockZone Member Adeenaleen's Avatar

อ่าวเห่ย !!! ได้ 4 เครื่อง แถมอีก 2 คน ทำไมจะไม่คุ้มละครับ -*-

OverclockZone Member tonbabu's Avatar

ก็ว่างั้นแหล่ะ อ่านนระโยคนั้นยัง งง เลย xbox ประกันศูนย์โซ่นี่ เกี่ยวไรกันอ่ะ ถ้า Play station ก็ว่าไปอย่าง

OverclockZone Member Infineon~'s Avatar

555+ ร้านพวกนี้ ก็เป็นแบบนี้แหละครับ

ตอนผมไปซื้อ X360 ก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน ประมาณว่า มี drive สองแบบ Toshiba Samsung(ไม่แน่ใจยี่ห้อ) ตัวนึงแพงโดด ตัวนึงถูก พอสนใจอยากได้ตัวถูกก็บอกข้อเสียบ้าบอ ซึ่งไม่มีจริงให้คนซื้อคิดหนักไม่ซื้อไปเลือกตัว ซึ่งแน่นอนถ้าเราเอาเครื่องถูกมันก็จะมาบอก น้องของหมด เอาอีกรุ่น(ที่แพงกว่า)แล้วกัน เด๋วให้พิเศษ อันนี้เป็นหนึ่ง ในกลยุทธกลโกงครับ จริงๆมีมากกว่านี้อีกเยอะแยะ แต่สุดท้ายก็ทำให้เราได้เครื่องปกติมาในราคาที่ไม่ปกติ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เหลือเชื่อ!!! จนป่านนี้ยังมีคนเดินเข้าร้านนี้อยู่อีกหรอครับ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ช่างน่าจริงๆ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ช่างน่าจริงๆ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member HeroRyo's Avatar

เวงทำไปได้.......

เค้าควบกิจการกันแล้วเหรอเนี่ย

ยอดเลย.......

OverclockZone Member detonator's Avatar

ร้าน new game มันอะมีมาหลายคดีแล้ว ไปเดินบ่อยเหมือนกันไว้ไปแกล้งพนักงานเล่นดีไหมเนี้ย

OverclockZone Member nalin's Avatar

Quote Originally Posted by detonator View Post
    ร้าน new game มันอะมีมาหลายคดีแล้ว ไปเดินบ่อยเหมือนกันไว้ไปแกล้งพนักงานเล่นดีไหมเนี้ย
    ดีครับแล้วกลับมาเล่าให้ฟังด้วยนะ ว่ามันจะแก้ตัวยังไง อิอิอิอิ+++

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ดีครับผมไม่เชี่ยวเรื่องคอนโซลอยู่ ว่าจะซื้อเหมือนกัน เป็นข้อมูลเลย

OverclockZone Member amstel's Avatar

แล้วมันมีPS3ประกันในเครือmicrosoftมั่งมะเผื่อจะได้ประกันดีๆแระนานๆ
    น่าตบเกรียนพนักงานให้ดังเพี๊ยะๆๆ

OverclockZone Member peedurst's Avatar

อย่างฮาเลยครับ ยังมีอีกหลายร้านน่ะครับ ที่มั่วแบบนี้ อันที่เป็นตำนานรู้สึกว่าจะอยู่ที่ ถนนพระรามเก้า ฮาๆ ไรสักอย่างผมจำไม่ได้ (จำไม่ได้จริงจริ๊ง)

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

เล่นแผ่นก๊อปได้ประกันศูนย์ป่าวครับ ถ้าได้ก็น่าสนใจนะครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks