Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้ใดต่อ NET ผ่านมือถือบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่รู้ดิ ผมใช้แต่ edge gprs เล่นผ่านมือถือ ไม่ได้ต่อมายังคอมอ่ะ true 250/เดือน เต่ามาก แต่ก็บางวันเร็วใช้ได้
    ประมาณ 44Kbit/s -*-

Comment

Originally posted by ManMath View Post
      สมัครยังไงอะครับ

ราคาถูกมากๆๆๆๆๆ ว่าจะไว้ใช้ตอนเนตล่มมั่งอะครับ
      กด *198*0355#9 โทรออกครับ

หรือมีมือถือเปิดเข้าโมบายไลฟ์ เลื่อนมาล่างๆจะมีเเพคเกจอินเทอร์เน็ต เลือกตกลง รอเเป้บ ระบบจะส่งข้อความมาว่าคุรเปิดใช้เน็ตเรียบร้อยครับ ทั้งหมดก้ประมาณ 40 บาทนิดๆ เพราะ+vat
      ความเร็วก้โอครับ

หาบลูทูธมาสักตัว 190 บาทมั้งตอนนั้นผมซื้อ ส่งสัญญาณได้ 100 เมตร ตอนนี้ก็เสียบชาร์จอยู่มันกินเเบบทเวลาเปิดบลูทูธ เอามาเสียบคอมลงไดเวอร์ หรือต่อสายโทรเข้าคอมก้ได้ถ้าไม่มีบลูทูธ

ต่อง่ายครับไม่ซับซ้อน เอาไว้เวลาเน็ตล่ม วันละ 40 บาทถือว่าไม่เเพงนะ

ปล.วันนี้ก้ยังต่อมือถือกับคอมเล่นเหมือนเดิม ล่มหมด เซ็ง
      Last edited by heroin; 3 Mar 2010, 09:31:56.

Comment

ถ้าต่อเป็น edge หรือว่า gprs ใช้มือถือ ก็ถ้าต่อสายจะดีมาก แต่ถ้าผ่าน bluetooth เครื่องจะเริ่มร้อน แต่ถ้าเครื่องคุณได้ถึง 3G บอกได้เลยไม่แน่นำ เครื่องจะร้อน เล่นไปสักพักดับเลย ไม่คุ้ม หา aircard ดีกว่าครับ ทำว่าเฉพาะของมัน แรงกว่าด้วย

Comment

ต่อกับ bluetooth จะหลุดบ่อยครับ

ถ้าเล่นบ่อยใช้สายต่อดีกว่ามากๆครับ

Comment

ผมใช้ N78 ต่อกับ Dtac ครับ... ใช้เบอร์ *99# ครับแค่นั้น
            อ่อ ต้องลง Nokia PC Suite ด้วยนะครับ... สู้ๆ ครับ แต่ว่านาทีละบาทนะครับ
            ไม่งั้นก็สมัคร Package ของแต่ผู้ให้บริการโล้ดครับ ^^

Comment

Working...
            X