overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ลำโพง5.1 งบ5,000 มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ

OverclockZone Member bohemian's Avatar

Smile ลำโพง5.1 งบ5,000 มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ

้ช้ 2zs อยู่ครับ

การใช้งานผมประมาณนี้ครับ

ฟังเพลง : ดูหนัง : เกม
    70 : 20 : 10

เกมเล่นแต่ FM ครับ เลยต้องฟังเพลงไปในตัว อิอิ

ตัวผมชอบฟังเพลงแบบเน้นรายละเอียดเสียงครับ (เบสพอประมาณ)

ไหนๆจะซื้อใหม่ทั้งที ให้มันครอบคลุมไปเลย เอาไว้ดูหนัง DVD ด้วย

บางครั้งยังสับสนตัวเอง เพราะว่าชอบฟังเพลง น่าจะ2.1ใช่ไหมครับ
    ถ้าเอางบ 5,000 นี้ไปถอย 2.1 ตัวไหนที่ท่านคิดว่าเหมาะสมครับ

ใจจริงๆแล้วอยากได้ 5.1 อ่ะ

ขอบคุณล่างหน้าสำหรับทุกท่านที่ชี้แนะนะครับ

OverclockZone Member DDP's Avatar

x3 แล้วจะติดจัย

OverclockZone Member artoshi's Avatar
    นิคมอุตสาหกรรมบางปู

สละเวลาสัก 1 วัน ไปเดินดูเดินฟังเลยครับรับรองถูกใจแน่นอน ถืออุปกรณ์เล่นเพลงไปสักชิ้นแล้วใส่เพลงเอาที่คิดว่าดีที่สุดชอบที่สุดแล้วไปขอลองเลยครับ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Divoom Comet-D2 4พันนิดๆ กระหึ่มกว่าใครแน่นอน

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ยืนยันครับ งบประมาณนี้ Leona G8

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

ฟังเพลง แค่2.1 ก็พอมั้งครับ แต่แนะนำ ลองไปฟังดูดีกว่าครับ ได้ตรงใจเรามากกว่า แนะนำedifier e3350

OverclockZone Member aong's Avatar

ซื้อเล่นเกมใช้ตัวไหนดีครับ ?

OverclockZone Member bohemian's Avatar

ขอบคุณครับ
    ตอนนี้สนใจ Leona G8 กับ X3 5.1 ครับ (อยู่ในงบ)
    ถามท่านที่เคยใช้
    2 ตัวนี้มีข้อเด่นอะไรบ้างครับ

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

G8 เลยครับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

g9 ยังไหวเลย 5000 อ่ะครับ

ขอบคุณครับ
    หาไปหามาไปเจอรีวิวอ่ะ
    http://www.htg2.net/index.php?topic=355.msg1594
    ฟันธงแล้วครับ G8
    แล้วสั่งซื้อได้ที่ไหนครับ

G9 ไม่ไหวอ่ะ ใหญ่เกินห้องนอนครับ (ประมาณ 3*4 เมตร) ครับ
    Last edited by bohemian; 24 Apr 2008 at 17:05:11.

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ไม่ค่อยชอบรูปร่าง G9 ครับ ค่อนข้าง...เชยๆ ยังไงไม่รู้สิ อ่ะ เข้าสูตร หน้าตา/คุณภาพ 50/50

ติดต่อสอบถาม โทรศัพท์. 0-2945-4507-12 (Leonathai co.,ltd)
    Last edited by Aeromancer; 24 Apr 2008 at 17:48:07.

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post
    ไม่ค่อยชอบรูปร่าง G9 ครับ ค่อนข้าง...เชยๆ ยังไงไม่รู้สิ อ่ะ เข้าสูตร หน้าตา/คุณภาพ 50/50

ติดต่อสอบถาม โทรศัพท์. 0-2945-4507-12 (Leonathai co.,ltd)
    มันไม่มี ศูนย์ หรือ จุดขายที่ไหนเลยหรอครับพี่

OverclockZone Member ptrisriv's Avatar

ผมก้อเชยอะดิ กำ

มีครับ แต่ผมไม่รู้ว่าที่ไหนเป็น Dealer บ้าง ถึงให้ลองโทรไปถามน่ะครับ เค้ายินดีตอบให้แน่นอน ถ้าตอบไม่ดี เดี๋ยวผมแนะนำสินค้าทดแทนซะเลย อิอิ

ผมก้อเชยอะดิ กำ
    ไม่เชิงเชย แต่มันอืม เหมือนลำโพง ไฮโซราคาแพงๆ แต่แนวสำหรับคนแก่ ประมาณนั้นมั้ง บอกอารมณ์ไม่ถูก มันทำให้นึกถึง พวก Proac , Revolver ประมาณนั้น รสนิยมส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบ แนวนั้น ถ้าทำ Veneer สี ดำ หรือ Gloss Piano ดำ หรือ ขาว เนี่ยใช่เลยชอบดู modern ทันสมัยดี

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

คลาสสิคดี ผมชอบ อิๆๆ

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

Red face

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post
    ไม่เชิงเชย แต่มันอืม เหมือนลำโพง ไฮโซราคาแพงๆ แต่แนวสำหรับคนแก่ ประมาณนั้นมั้ง บอกอารมณ์ไม่ถูก มันทำให้นึกถึง พวก Proac , Revolver ประมาณนั้น รสนิยมส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบ แนวนั้น ถ้าทำ Veneer สี ดำ หรือ Gloss Piano ดำ หรือ ขาว เนี่ยใช่เลยชอบดู modern ทันสมัยดี
    หมั่นไส้คนโมเิดิร์นหว่ะ 55555

แต่ก็คงมิได้นำพา ชอบใครชอบมัน อิอิอิอิ

หมั่นไส้คนโมเิดิร์นหว่ะ 55555

แต่ก็คงมิได้นำพา ชอบใครชอบมัน อิอิอิอิ
    วัยรุ่นต้อง Modern อิอิ

OverclockZone Member romeoh's Avatar

Divoom Comet-D2 เพิ่มให้อีกตัวเลือกครับ

http://www.bigitshop.com/online-shop...aker-125W.html

Bookmarks

Bookmarks