Announcement

Collapse
No announcement yet.

HR-03GT + 8800GT ^ ^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HR-03GT + 8800GT ^ ^

การ์ด Asus EN8800GT
    ซิงค์เดิมที่ติดมา รู้สึกมันมะค่อยไหวร้อนมากมาย Idle ก็ 53 c ล่ะ full load ก็ล่อไป เกือบๆ 80 c

ตอนแกะซิงค์เดิมออก ดึงเท่าไรก็ไม่ออก เหนี่ยวมาก เลยใช้วิธีบิดๆ เอา ได้เรื่องเลย ขาซิงค์ไปชน Ic บนตัวการ์ด ขาขาดไปตัว (ที่วงแดงๆ) - -" งานเข้าเลย ดีที่มันขาดข้างเดียว เลยขยับๆ ให้มันกลับมาที่เดิม เอากาวตาช้างป่ะ -*- ลองเทสดู เออใช้ได้แหะ ฝนก็ตก ฟ้าก็ร้อง เราก็ใจไม่ดี กลัวมันระเบิด 55

จากนั้นลงมือใส่ HR-03GT ใส่ยากแหะ หวาดเสียวมันจะไปเกี่ยวเอา Ic บนบอร์ดเข้าให้อีก -*-

จัดการเสียบลงสล๊อต ตัวซิงค์ จะไปชน ซิงค์ ชิบเซต อีก - - ใส่เสร็จ โห หนักมากมาย ท้ายห้อยเลย เลยต้องใช้สลิงช่วยดึงไม่ให้ท้ายตก หุหุ

จากนั้นเปิดเครื่องเทส - - Idle อยู่ที่...........

Full Load อยู่ที่......

สรุป Full load ของ HR-03GT เท่ากับ Idle ของ ซิงค์ติดการ์ดเลย - -"
    ก็คิดว่าน่าจะคุ้มค่า กับค่าตัว 1600.- + พัดลมอีก 250.- ได้ไว้ว่างๆ จะลอง OC ดู แล้วจะมารายงานผลค๊าบ....

เค้าติดขาลอคพัดลมกันแบบนี้ นี่เอง เราติดผิดมาเปนปี

Comment

งง ทำไม ติดซิ้งอยู่ข้างบนอ่ะครับ งง...

Comment

ในคู่มือ มันบอกว่าติดได้ 2 แบบ ทั้งบนล่ะล่าง ผมชอบอยู่บน อ่ะครับ อิอิ

Comment

ผมเอาaccrleroมาติดen8800gt+tt12cmเย็นพอๆกะท่านเลยครับเดิมฟูลของผม96องศาไม่แอร์นะครับพอเปลี่ยนแล้วฟูล55เองครับ

Comment

น่าสนคับ

Comment

ท่าจะหนักมากๆๆ วันนี้ก็ไปเดินเจอ มาเหมือนกันว่าจะสอย เเต่อดใจไว้ไปดู 9800 ที่บางกอกก่อน

Comment

ของผมติดด้านล่างนะ ธรรมดา40 Full 45 ติดล่างเย็นกว่าเยอะเลยนะ พัดลม 1500+ รอบ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...01&postcount=6

Comment

ย้ายมาด้านล่างล่ะครับ เย็นก่าด้านบนจริงๆด้วย - -"

Comment

ไม่ทราบว่าอัด shader clock กันเท่าไรบ้างคับ...

Comment

Working...
                      X