Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับผมมีปัญหากับ Acer Aspire 4920G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับผมมีปัญหากับ Acer Aspire 4920G

คืองี้ครับ ผมได้ชื้อเจ้าตัวนี้มาเมื่อไม่นานมานี่และตัวนี้ก็เป็น window vista ลิขสิทธิ์ ที่ติดมากับ ตัวเครื่องอะครับแต่ผมได้ใช้แล้วรู้สึกว่ามันช้ามากเลยจึงอยากใช้ window xp หลังจากนั้นผมก็ format เครื่องใหม่และ ลงเป็น window xp แทนซึ่งที่แรกก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ปัญหามันมาอยู่ตรงที่ว่าผมลง driver กาดจอแล้วหลังจาก restart เส็ด พอเข้า window ปุ๊บเครื่องเกิดอาการค้างปับ กดปิดและเปิดเครื่องใหม่ก็เป็นเหมือนเดิมแบบว่า รัน window ได้สักพักมันก็ค้างทันที พอดีเปิดไปเปิดมาจนแบทมันจะหมดผมก็เลยเสียสาย charge แล้วก็เปิดเครื่องอีกที สรุปว่ามันกลับเล่นได้ครับและก้ไม่มีปัญหาอะไรเกิดขึ้น ผมเลยสงสัยเลยถอยสาย charge ออกและเปิดเครื่องอีกที สรุปว่ามันกลับไปค้างเหมือนเดิมครับ ผมเลยจับได้ว่าเป็นที่กาดจอ ผมก็เลยลอง uninstall driver กาดจอออกและถอดสาย Charge ออกและเปิดเครื่องใหม่สรุปว่ามันไม่ค้างครับ มีใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ คือว่าอยากใช้ window XP อะครับ ผมไม่รู้ว่ามานเป็นที่ window driver หรืออะไรกันแน่ จาแก้ไขยังไงดีครับ อีกอย่างคือ ผมอยากทราบว่าผมจะ recovery ให้กลับไปเป็น window vista ได้มั้ยครับ ตอนที่ผม format หนะ ผมไม่ได้ไปยุ่งกับ partition ส่วนนั้นเลยครับแล้วถ้าทำได้ทำยังไงครับ ใครรู้บอกทีกาดจอเครื่องผม radeon HD 2400 XT ครับ

ลองไปหมวด Notebook ด้านล่างดู

Comment

Driver ที่ลง XP มันเป็น Driver สำหรับ XP หรือเปล่าครับ
      ถ้าเอา Driver สำหรับ Vista มาลง มันก็จะต๊องๆประมาณนี้อ่ะครับ

Comment

เป็น driver ของ xp ครับ

Comment

ได้แล้วครับแฮะๆ เป็น ที่ driver ต้องหาตัวใหม่ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X