overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 83

Thread: อยากรุ้เกม crysis สนุกมากถึงต้อง ซื้อการ์ดจอแพงๆ

OverclockZone Member

Default อยากรุ้เกม crysis สนุกมากถึงต้อง ซื้อการ์ดจอแพงๆ

เกมนี้มีดีตรงไหน ถึงต้องซื้อการ์ดจอเกือบหมื่นมาเล่น สู้เอาเงินไปซื้อlcd ไม่ดีกว่าเหรอ ช่วยตอบทีครับ

แล้วจะมีจอใหญ่ๆทำไมในเมื่อการ์ดเล่นไม่ได้-*-

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ไม่ได้หนุกอาไรมากหลอกครับ แค่ภาพมานสวย ที่ซื้อการ์ดราคาเกือบหมื่น ก็เพราะต้องการภาพที่สวยที่สุด แต่ที่ซื้อคอมใหม่ยกชุดเพื่อเหตุผลที่ว่าอยากเล่นcrysis มันก็เป็นเหตุผลที่ผมว่า งี่เง่าเงินไป

ส่วนจอคนที่ซื้อกาณืดเกือบหมื่นมาใช้ ก็คงมีจอ lcd ไม่ต่ำกว่า 19-22นิ้วแหละครับ

OverclockZone Member enzigerz's Avatar

ไม่จำเป้นว่าต้องซื้อเเพงๆมาเล่นเกมนี้เกมเดียวนิครับ เเล้วก็มันก็ขึ้นกับความพอใจของคนด้วยนะ

OverclockZone Member underground1's Avatar

สำหรับผมไม่ได้ครึ่งของ CoD4 เลย

ซึ่งสอนให้รู้ว่าเกมที่ใช้ DX9 ก็เทพได้ ไม่กินแรงการดจอด้วย

OverclockZone Member tack77's Avatar

เพื่อสนองตัญหาครับ

Super Moderator

ความสุขส่วนตัวครับ อยากได้ อะไรก็ซื้อครับ ถ้ามีเงินคงไม่เสียหาย ไม่อดมื้อ กินมื้อ ก็ไม่บาปครับ อิอิ
    ไม่ได้เบียดเบียนใคร

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เพื่อให้รู้ว่า เครื่องข้าแน่ สยบ crysis อยู่หมัด -*-

OverclockZone Member zeza_pak's Avatar

Quote Originally Posted by underground1 View Post
    สำหรับผมไม่ได้ครึ่งของ CoD4 เลย

ซึ่งสอนให้รู้ว่าเกมที่ใช้ DX9 ก็เทพได้ ไม่กินแรงการดจอด้วย
    เห็นด้วยครับ CoD4 มันสุดๆ Crysis ก็สนุกดี แต่ไม่ชอบที่มันหายตัวได้ มันทำให้เกมง่ายขึ้น แต่เล่นเองแล้วตายทุกทีไม่ทันได้หายตัว

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    เพื่อให้รู้ว่า เครื่องข้าแน่ สยบ crysis อยู่หมัด -*-

เหตุผลเทพ

OverclockZone Member volkswagen2007's Avatar

ถูกคับ สนอง ตัณหา
    แต่จะว่าไปแล้ว ภาพสวยจริงๆ เหมือน จริงมากกกกกกกกกก
    แม่เจ้า ทีม CRYTEK เนี่ย เก่งโคตร ว่าแต่ใครเล่นจบแล้ว
    สังเกตุ CREDIT นะคับ ชื่อของทีมผู้สร้าง จะเป็นชาวรัสเซีย ซะส่วนใหญ่คับ(อาศัยว่าดูบอลบ่อย เลยพอจะดูลักษณะชื่อของคนแต่ละประเทศได้อ่าคับ)

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

ผมซื้อมาเพื่อ DiRT, R6 V2, AssCreed, NFSP แล้วก็เกมใหม่ๆทั้งหลาย

ไม่ได้ซื้อมาเพื่อ Crysis

OverclockZone Member volkswagen2007's Avatar

ถูกคับ สนอง ตัณหา
    แต่จะว่าไปแล้ว ภาพสวยจริงๆ เหมือน จริงมากกกกกกกกกก
    แม่เจ้า ทีม CRYTEK เนี่ย เก่งโคตร ว่าแต่ใครเล่นจบแล้ว
    สังเกตุ CREDIT นะคับ ชื่อของทีมผู้สร้าง จะเป็นชาวรัสเซีย ซะส่วนใหญ่คับ(อาศัยว่าดูบอลบ่อย เลยพอจะดูลักษณะชื่อของคนแต่ละประเทศได้อ่าคับ)

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

อันที่จริงไม่ได้ชื้อมาเพื่อ crysis เกมเดี่ยว ก็เล่นเกมอื่นๆไปด้วย จะได้ลื่นสมใจยาก

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    ตามนั้น กระทัดรัด ได้ใจความ

OverclockZone Member narwintr's Avatar

ไม่ได้ซื้อเพราะ Crysis ครับแต่ถามว่าทำไมต้องเอา crysis มาเป็นตัววัด

เพราะถ้าเล่น crysis ได้ในระดับที่ลื่น เกมส์อื่นก็จะได้ในระดับที่โคตรลื่น

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

สำหรับผมนะเนื้อหาเกมส์ผมว่าก็ไม่ได้สนุกมากมาย แต่เห็นว่าภาพสวยนักหนาเลยอยากลองเล่นดูก็แค่นั้นละครับ

แล้วสยบ juice อยู่หมัดยังครับ เอิ๊กๆๆ
    9600GT เล่นยังกระตุก ฮ่วย สงสัยจะเทพกว่า crysis ฮ่าๆๆ อยากรู้จัง เครื่องใครเล่นเกมนี้จนจบแบบลื่นทั้งเกมมั่ง ฮ่าๆๆๆ

OverclockZone Member mrlup's Avatar

Quote Originally Posted by jajaboss View Post

เหตุผลเทพ
    เป็นเหตุผลที่โดนใจจริงๆ อิอิ เกมที่เล่นไม่รู้เบื่อก็pes2008 เล่นกับเพื่อนมันเพลินดี

ผมว่าไม่สนุกเพราะผมเล่นอ่อน ai มันเทพเวอร์ไปบางที ผมว่า lostplanet สนุกมากกว่าอีกครับ

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks