Announcement

Collapse
No announcement yet.

GIGABYTE P31 DS3L ล็อก pci bus ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GIGABYTE P31 DS3L ล็อก pci bus ได้หรือเปล่าครับ

รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ คือผมอยากทราบว่า
    GIGABYTE P31 DS3L ล็อก pci bus ได้หรือเปล่าครับ จะซื้อมา overclock เห็นถูกดี แต่ว่าเห็นใน bios มีแค่ ล็อก pci-e bus อ่ะครับ คือถ้าเพิ่ม FSB แล้ว bus ของ pci มันจะขึ้นไปด้วย คือกลัว sound card X-fi และอุปกรณ์อื่นในช่อง pci พังอ่ะครับ
    ถ้าปรับไม่ได้แล้วมีรุ่นไหน ยี่ห้อไหนที่ปรับได้บ้างครับ(ไม่เกิน 3000)
    รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากนะครับ พี่ๆทุกคนครับ

ได้ครับ ใช้อยู๋ ^^"

Comment

ขอบคุณมากนะครับ แล้วถามต่ออีกนิดนึงครับว่า(สงสัยอ่ะครับอย่าว่ากันนะ) ที่เลือก fixed pci-ex bus แล้ว มันจะfixed slot pci bus(พวกsound card)หรือเปล่าครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ อยากรู้จิงๆครับ

Comment

pci มันวิ่ง 33 อยู๋แล้วไม่ต้องไปยุ่ง เอาแต่ pci-e ก็พอ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ ไปถอยมาละ อิอิ

Comment

Pci-ex หาร 3 ไงครับ
            100/3 ก็ 33
            120/3 ก็ 40
            ทางที่ดีไม่ควรเกิน 40

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
              Pci-ex หาร 3 ไงครับ
              100/3 ก็ 33
              120/3 ก็ 40
              ทางที่ดีไม่ควรเกิน 40
              ถ้าเกินกว่านี้ มันจะมีผลเสียยังไงบ้างครับ

Comment

อาจจะบูทไม่ขึ้น

Comment

Working...
                X