Announcement

Collapse
No announcement yet.

แอสซาสซินครีด นี่เซฟยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แอสซาสซินครีด นี่เซฟยังไงเหรอครับ

อยากทราบครับว่า แอสซาสซินครีด เซฟกันยังไงเหรอครับ เคยเล่นๆอยู่แล้วกด Esc จะเลิก แล้วมันไม่มีให้เซฟอ่ะครับ แล้วมีเป็นควิกเซฟไหม ขอบคุณครับ

เกมนี้มันใช้ระบบ check point ครับ ไม่มีให้กด save game เอง มันจะเซฟก็ต่อเมื่อเราทำภาระกิจอะไรบางอย่างเสร็จ เช่น ฆ่าเป้าหมาย ดักฟัง ล้วงกระเป๋า ช่วยชาวบ้าน ผ่านฉากคัทซีน หรือแม้แต่เก็บธงแต่ละอัน

Comment

มานเปง Auto save คับ ส่วนการจะเซฟ ก็ตามท่านบนคับ

ผมไม่มีปัญหากับเรื่องเซฟ คับ มีปัญหา เวลาจะออกจากเกม -*- มันมี ให้กด ปิดเกมไหมคับ กดไม่เปน

เล่น จนจบแล้ว เวลาจะออก กด c+a+d แล้ว ET เอาตลอด 5 5 5 ++

Comment

เป็นเราเวลสจะออกล่อซะ หลายนาที - - ขั้นแรกออกจาก ความทรงจำ ขั้นต่อมา ออกจาก ที่ทดลอง แล้วก็เข้า profile แล้วค่อยกด exit อีกที เหนื่อยมากกว่าจะออกได้

Comment

กด ALT+F4 เลยครับ ออกทันควัน

Comment

นั่นสินะพูดถึงเรื่องการออกจากเกมนี้
            มันจะอะไรกันนักกันหนา คนจะออกจากเกม เรื่องมากสุดๆเลย
            บางทีผมก้อ alt+f4 เหมือนกัน - -

Comment

Originally posted by comeng View Post
              นั่นสินะพูดถึงเรื่องการออกจากเกมนี้
              มันจะอะไรกันนักกันหนา คนจะออกจากเกม เรื่องมากสุดๆเลย
              บางทีผมก้อ alt+f4 เหมือนกัน - -

เห็นด้วยอย่างแรง

Comment

Working...
              X