Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเป็นครั้งสุดท้ายก่อนตัดสินใจแล้วครับ ศึกสายเลือดระัหว่าง F8SN กับ F8SV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเป็นครั้งสุดท้ายก่อนตัดสินใจแล้วครับ ศึกสายเลือดระัหว่าง F8SN กับ F8SV

ขอบรรยายสเปกคร่าวๆนะครับ เพราะจากการเทียบกับรุ่นที่มีขายที่ไทยแล้ว
    พบว่ามีข้อแตกต่างอยู่้่บ้่าง (ในที่นี้ผมไม่ได้ใส่ชื่อรุ่นแบบละเอียดนะครับ)

F8SN

โปรเซสเซอร์ : T9300
    การ์ดกราฟฟิก : GeForce 9500M GS
    แรม : 3Go
    แคช : 6Mo
    HD : 250Go

************************************************************************************************************************************

F8SV

โปรเซสเซอร์ : T7500
    การ์ดกราฟฟิก : GeForce 8600M GT
    แรม : 2Go
    แคช : 4Mo
    HD : 160Go

โดยคำถามของผมก็คือสองรุ่นนี้ต่างกันมากไหมครับถ้าต้องการเล่นเกม อย่าง PES2008 และเกมหนักๆเป็นครั้งคราว
    เนื่องจาก F8SN แพงกว่า้เกือบๆ 10k ไทย -*- ถ้าตัว F8SV สามารถเล่นเกมได้เหมือนกันจะได้เอาเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ^^

F8SN คุ้มกว่าคับ..ฟันธง

Comment

ถ้าเล่นแค่นั้น f8sv คุ่มกว่าบานครับต่างกัน 10k การ์ดพอๆกัน ได้ที่cpu กะhdd(ที่ไม่เกี่ยวกับความแรงในการเล่นเกมส์เพราะ5400 rpm เหมือนกัน) รวมๆแล้วเล่นเกมส์pes2008 ไม่ต่างกันมากครับ เล่นเกมส์วัดกันที่การ์ดจอเป็นหลักครับ เอาเงินส่วนต่าง10k ไปเพิ่มแรมอีกหน่อยก็แจ่มแล้วคับ

Comment

F8SV ไปเถอะงี้ อะ ประหยัดเงินดี

แต่ถ้าเงินเยอะก็ใส่ไปกะสเปคแรงๆได้ไม่มีใครว่า ++

Comment

ประหยัด ชอบ อันล่าง ใช้งานทั่วไปผมว่าก็แรงพอสมควรแล้วนะ
          ไม่พอใจ ยังเอาเงินที่เหลือไปใส่แรมเพิ่มซื้อ แทนรอง จีนแดง ไม่กี่ร้อย เบียร์ลัง เย็นชืนจัย ชื่นจัย

Comment

แพงกว่า 10000฿
            เอา F8SV แรงน้อยหน่อย นิดหนึ่ง

Comment

Working...
            X