Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะการแก้ไฟล์บูท จากแผ่นที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะการแก้ไฟล์บูท จากแผ่นที่ครับ

คือเมื่อก่อนผมก้อแก้ได้อะครับโดยใช้ UltraISO เปิดได้แต่เดียวนี้ไม่รู้เป็นอะไรมันเปิดไม่ได้เลยอะครับ พอมีวิธีปะครับ ผมละ งง เลย

วิธีการก้อ save files boot จาก แผ่นหรือ Image Files ก่อน มันจะได้ *.bif แล้วค่อยเปิดไฟล์อีกครั้งหลังจากที่ save files แล้ว แต่ขั้นตอนนี้ตรงเปิด files เนี้ยและครับผมเปิดไม่ได้ มันฟ้องว่า ไฟล์ไม่support กรุณา format files ก่อน ชี้แนะด้วยครับ

งะ ไม่มีใครตอบเยยเหรอ แง่ๆๆๆ

Comment

ถ้าจำไม่ผิดใช้ไฟน์ *.ISO นะท่าน (ไม่ใช่จาก CD)เปิด UltraISO แล้วไปที่ไฟน์ *.ISO ที่ท่านเซฟไว้ในเครื่อง แล้วก็ทำอย่างที่ท่านทำในข้อแรกนั่นแหละ แต่ไฟน์เป็น .bin นะ (ใส่ชื่ออะไรก็ได้) เสร็จแล้วก็เปิด UltraISO ไปที่ท่านเซฟไฟน์ที่ท่านทำไว้เมื่อกี้ ดับเบิ้บคลิ๊กซะก็จะได้ ไฟน์บูตอย่างที่ท่านต้องการอ่ะ (ผมไม่ได้ลง UltraISO เลยไม่มีรูปให้ดู) เคยทำแตกเอาไฟน์ hiren 9.4 มาใช้น่ะ

Comment

ไม่ทราบว่าได้ยัง หามาฝาก(แต่ผมไม่เคยใช้วิธีนี้เลยนะ)
        http://www.suareewittaya.ac.th/artic...oot/index.html

Comment

Working...
        X