Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer หา Wireless USB ไม่เจอครับทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Computer หา Wireless USB ไม่เจอครับทำไงดีครับ

คือว่าที่บ้านมี Wireless USB 2 อัน
    ของ D-Link and Belkin

คือว่าตอนแรกใช้ของ Belkin ก็ใช้งานได้ตามปกติ คอมมองเห็น hardware เจอตลอด

แต่พอที่นี้เอาของ D-link มาลง ของ Belkin กลับใช้งานไม่ได้เลย

พอเสียบเข้าPort คอมก็ไม่ขึ้นอะไร ไม่ขึ้นว่ามี hardware เสียบอยู่หรืออะไรเลย

ทำยังไงดี

แต่ผมลบDriver ของ D-link ออกไปแล้ว Belkin ก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ดีเสียบเข้าคอมก็ไม่มีไรเกิดขึ้น

แต่ผมเอาไปเสียบเครื่องอื่นก็ยังใช้งานได้ตามปกติ

ขอวิธีแก้ไขหน่อยครับ เป็นเพราะว่า Driver ชนกันรึเปล่าครับ

ช่วยทีครับ

uninstall ไดรเวอร์ที่ Device Manager ให้หมดแล้วลองรีสตาทเครื่องให้มันดีแทคใหม่ดูครับ

Comment

Working...
    X