Announcement

Collapse
No announcement yet.

เริ่มOverClockใหม่สอนที่ครับเครื่องรุนเก่าOCได้มะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เริ่มOverClockใหม่สอนที่ครับเครื่องรุนเก่าOCได้มะครับ

หัดใหม่จริงๆ
    ไม่รู้จักเลยOC มันคือไร แต่เท่าที่ดูจากกระทู้ต่างๆ น่าจะประมาณว่าดัดแปลงใช่มะครับ อืมๆ

เข้าเรื่อง

มีเครื่องคอมอยู่เครื่องนึงที่ไม่อยากโละ อยากใช้คลาสสิกๆ(แบบว่าชอบของเก่า)
    ทำไงกับมันได้บ้าง มีวิธ๊ไรมั้งครับที่จะช่วย ให้มันมีประสิทภาพมากกว่านี้เเนะนำที

Low spec
    *************************เอาไปหมดเลยละกานแบบหมดเปลือก *************************(ความจิงไม่รู้ว่าต้องให้ดูตรงไหนบ้าง)

Intel Pentium 4

CPU Arch : 1 CPU - 1 Cores - 1 Threads
    CPU PSN : Intel Pentium 4 CPU 1500MHz
    CPU EXT : MMX SSE SSE2
    CPUID : F.0.A / Extended : F.0
    CPU Cache : L1 : 12 / 8 KB - L2 : 256 KB
    Core : Willamette (0.180) / Stepping : C1

Freq : 1499.91 MHz (99.99 * 15)
    MB Brand : Unknown
    MB Model : i845-ITE8712
    NB : Intel i845 rev A3
    SB : Intel 82801BA (ICH2) rev 12

RAM : 384 MB SDRAM
    RAM Speed : 133.3 MHz (3:4) @ 3-3-3-6

ช่วยทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    อธิบายภาษาพื้นๆนะครับ ผมเด็กใหม่จริงๆไม่มีความรู้ด้านนี้แม้แต่น้อยเเต่พยายามศึกษาอยู่
    ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ลองเข้าไปดูในนี้ครับท่าน อิมพีเรียล รวบรวมไว้ดีมากๆ สำหรับมือใหม่
    => http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

Comment

ถ้าซิ้งค์เดิมๆ เต็มที่ 2.0-2.2 โดยประมาณ

Comment

ผมไม่ค่อยจะถนัดเครื่องอินเทลรุ่นโบราณซักเท่าไหร่นะครับ แต่เท่าที่ดูแล้วไกลๆและอัดไฟมากจริงๆก็คงอยู่ที่ปรัมาณ 2.4 - 2.5

Comment

Working...
        X