Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTS G80 กับDriverใหม่ๆมันFix Ratioไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTS G80 กับDriverใหม่ๆมันFix Ratioไม่ได้ครับ

ก่อนหน้านี้ใช้7900GT กับ169.44มันก็fixได้ พอได้8800gts g80มา ก็เอาdriverเก่าออก ลงตัว174.93 หรือตัวก่อนหน้านี้ ก็ไม่ได้ แถมมาbugนิดหน่อยก็เลยมาใช้169.44เหมือนเดิม มันfix ไม่ได้หน่ะครับ เวลาเล่นเกมส์ที่ไม่widescreenไม่ให้มันยืด จะต้องทำอย่างไรครับ

ง่ะ? ไม่มีใครเจอปัญหานี้กันเลยหรอครับ ตัวอื่นๆเป็นไหม พวก8800series 9xxx series

Comment

Fixอารายหรอ ป๋มก็ใช้นะป๋มว่าเวิกกะไดเวอตัวเก่าๆอีกเล่นเอา8800GTS+E2140ป๋ม3d06 ไป12Kละ

Comment

Fix Ratio ตอนเล่นเกมส์ที่ไม่widescreen หน่ะครับ ไม่ให้มันยืด driver ตัวเดียวกัน ตอนใช้7900gt ดันfix ได้ปรกติ แต่เปลี่ยนมาใช้8800 ดันfix ไม่ได้

อ่าว เปลี่ยนมาgts อีกแล้วหรอครับ หรือมีหลายเครื่อง เห็นล่าสุดใช้hd3870นิ

Comment

ทำตามนี้ครับ ใช้ Classic Control Panal ถ้าจะปรับไรเพิ่มเติมก็ไปตรง advanced timing เทสมาแล้ว Fix มาแล้ว เวิคครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=114893

Comment

ขอบคุณๆARESมากๆครับสำหรับความรู้เดี๋ยวกลับไปจะไปลองครับ

Comment

กลับไปทำแล้วก็ไม่ได้เหมือนเดิมครับ แก้แล้วกดApply มันก็เด้งไปค่าเดิม คนอื่นๆไม่เป็นเลยหรอครับ

Comment

Working...
              X