Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD กับ Core 2 Quad เวลาเล่นเกมแล้วแรงพอๆกานป่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD กับ Core 2 Quad เวลาเล่นเกมแล้วแรงพอๆกานป่ะคับ

พอดีจะเอาไปทำพวกกราฟฟิกด้วยอะคับ

แล้วก้ออยากเล่นเกมด้วย

ช่วยตอบด้วยนะคร้าบ

ถ้า Phenom 4 Core ทำงานไปเล่นเกมส์ไป อีกจอดูหนังโป๊ไปด้วยยังลื่นเลยครับ

Comment

Originally posted by kirk View Post
      ถ้า Phenom 4 Core ทำงานไปเล่นเกมส์ไป อีกจอดูหนังโป๊ไปด้วยยังลื่นเลยครับ
      อย่างอื่นไม่รุ้ แต่ตัวแดงนี้ ยืนยันครับ

Comment

อิอิ

Comment

พี่เค้าแซวขำๆนะอย่าคิดมาก มันบอกไม่ได้หลอกว่ามันแรงกว่ากันเปล่า(ถ้าไม่เอาคะแนนเทสมาวัดกัน)มันประกอบกันหลายส่วน คุณใช้ Q9xxx แต่ใช้การ์ดจอ ราคาพันกว่าบาท ไปเล่นเกมส์แข่งกับตัว 4000+แต่การ์ดจอ ระดับ3870OC ลืนหัวแตก กว่าตัว Q9xxx ของคุณแน่นอน 1,000,000%

Comment

เอาจริงๆแล้วนะครับ เท่าที่เคยลองเล่นทั้งไอ้น่อมหน่อมแน้มและ C2Q

สามารถทำงานหลายๆอย่างได้พร้อมกันหมดครับ

จะเล่นเกมส์+รันงานทิ้งไว้+เผาแผ่น+ดูดบิต

หรือว่า

เขียนแบบ3D + ดูดบิต + เผาแผ่น + ดูหนังโป๊ (ต่อ 2 จอ) ปล.น้องเพื่อนนั่งดูหนัง เพื่อนเขียนแบบ ผมรอแผ่นที่เผาอยู่

ก็ทำได้ไม่มีปัญหาครับ แต่ว่าถ้าทำหลา่ยๆอย่างพร้อมกับจริงๆ แรมความต้องเยอะๆหน่อย แล้วก็ HDD ก็ต้องแรงหน่อย ถ้าจะเล่นเกมส์ด้วยหรือเขียนแบบ 3D การ์ดจอก็ต้องแรงด้วยนะครับ

Comment

มีผู้รู้ท่านอื่นเคยบอกไว้ในกระทู้คำถามที่ผ่านมาของ OCZ นี่แหล่ะครับว่า
              INTEL ทำงาน 1 อย่างได้เร็วกว่า ของ AMD
              แต่ถ้าทำงานมากกว่า 1 อย่าง AMD จะทำได้เร็วกว่า(ลื่นกว่า?) น่ะครับ

Comment

หุหุ

Comment

อืม จริงป่าว

Comment

เล่นเกมส์ได้ดีกว่า Intel แน่นอนคับ ฟันธงเลย !!!

Comment

ต้องอาศัยปัจจัยหลายๆอย่างประกอบกัน..

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                        มีผู้รู้ท่านอื่นเคยบอกไว้ในกระทู้คำถามที่ผ่านมาของ OCZ นี่แหล่ะครับว่า
                        INTEL ทำงาน 1 อย่างได้เร็วกว่า ของ AMD
                        แต่ถ้าทำงานมากกว่า 1 อย่าง AMD จะทำได้เร็วกว่า(ลื่นกว่า?) น่ะครับ
                        เป็นคำนิยามง่ายๆให้สำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องคอมเข้าใจครับ
                        และผมว่ามันเป็นจริงตามนั้น เพราะสถาปัตยกรรมภายในไม่เหมือนกัน
                        ถ้า AMD ห่วยกว่า Intel ในทุกๆด้านจริงๆ มันคงเจ๊งไปนานแล้วครับ
                        ไม่เปิดมาจนถึงบัดนี้

Comment

ยังงัยก็รัก AMD อยากเอามานอนกอดแทนเมียบนเตียง

Comment

cpu สมัยนี้มันแรงจนเล่นเกมใหนก็สบายหมดแล้วละครับ จะ phenon จะ Q มันก็แรงไม่รู้จะแรงไงแล้ว ฉะนั้นมีงบเท่าใหนก็เล่นเท่านั้นอะครับ

Comment

ถ้า QX 9770 แต่ใช้ VGA 3650 กับ ไอน่อม 9850BE แต่ใช้ 3870 CF อ่ะครับ

อันไหนแรงกว่ากัน ดูมูลค่าของ CPU รวมกับ VGA ด้วยนะครับ อันไหนเท่าไร อิอิ

ปล.มันขึ้นกับระบบโดยรวม

Comment

Working...
                              X