Announcement

Collapse
No announcement yet.

Case iCute คุณภาพเป็นไงมั่งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Case iCute คุณภาพเป็นไงมั่งคับ

เห็นราคาแล้วอยากสอย แต่ไม่เคยได้ยินชื่อเลยคับ กะสอยตัวนี้อ่ะ

ใช้ได้ในระดับนึงครับ

Comment

ใชได้ครับ

ใช้อยู่เหมียนกัลลลลล

Comment

สวยดี เอาเลย

Comment

งาม

Comment

คุณภาพเป็นไงมั่งคับ เนื้องานด้วย ประมาณยี่ห้อไรคับ

Comment

Originally posted by nn_nan11 View Post
              คุณภาพเป็นไงมั่งคับ เนื้องานด้วย ประมาณยี่ห้อไรคับ
              อ่ะแน๊...มองเหมือนกันเลย อิอิ เห็นหน้าเวป TK เอามาแปะไว้ น่าสนใจดี

เท่าที่ดู(ยี่ห้อ)เนื้องานและคุณภาพ ก็น่าจะอยู่ในระดับเคสตลาดทั่วไป

แต่ถ้าพิจารณาจากราคาว่าแรงไปมั้ย ถ้าเทียบกับเคส ATX,mATX แนวตั้งตลาดๆทั่วไป

ส่วนตัวก็คงขอตอบว่าราคาแรงไป

แต่ไอ้ตัวนี้ทำออกมาในรูปแบบ HTPC แล้วถ้าไปมองราคาเทียบกับยี่ห้อเทพทั้งหลาย

ราคาไอ้ตัวนี้ไม่ถึงครึ่งของยี่ห้อเทพเลยนะ

อีกอย่างไอ้เคสแนวๆนี้ราคาก็แรงพอสมควร ยิ่งยี่ห้อเทพทั้งหลายฟาดไปครึ่งหมื่นทั้งนั้น

นอนก่ายหน้าผากตีลังกาเกลียว 3 รอบยังคิดหนักเลย

แต่ว่าไอ้ตัวนี้ถ้าเอามา MOD ตัดนิด อะคิลิคใสหน่อย ไฟงานวัดอีกเล็กน้อย

ผมว่ามันก็น่าจะดูเทพได้เลยนะ ว่าแต่อีกร้อยนึงสองพันเนี้ยมันมี PSU ติดมาด้วยรึเปล่าหว่า?

Comment

Originally posted by pann View Post
                ว่าแต่อีกร้อยนึงสองพันเนี้ยมันมี PSU ติดมาด้วยรึเปล่าหว่า?
                เท่าที่ส่องดูจากเว็บ ไม่น่าจะมีคับ สงสัยต้องลองจับตัวจริงดู ว่าเนื้องานจะดีมั๊ย

Comment

Originally posted by nn_nan11 View Post
                  เท่าที่ส่องดูจากเว็บ ไม่น่าจะมีคับ สงสัยต้องลองจับตัวจริงดู ว่าเนื้องานจะดีมั๊ย
                  นั้นละครับ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ

ยังไงถ้าไปดูแล้วถูกใจ จับมันมาจริงๆ เอามา Review ให้ดูด้วยนะครับ

ผมก็สนใจไอ้ตัวนี้อยู่พอสมควร ติดตรงอยู่ ตจว ต้องสั่งแบบวัดดวงเอาตลอด ไม่มีโอกาสไปคลำเอง

Comment

ยี่ห้อนี้มี Full Tower มา ราคาแค่ 2900.- เองคับ

Full Tower ไรมันถูกงี้ อิอิ...

Comment

Full Tower ทำจากเหล็กล้วนๆไงครับ

Comment

ลักษณะ ตรง ปุ่ม power กับ ปุ่ม reset คล้ายๆ เคส delux ของผมเลย

Comment

ใช้ Mid tower อยู่ เคสตลาดๆทั่วไป
                          หนัก_หาย แต่แข็งแรงโคตรๆ แหงละ เหล็กทั้งตัว เจอบอร์ดมีไปท์+เพาเวอร์แท้ๆ เพิ่มน้ำหนักเข้าไปอีก
                          ตอนนี้สนิมกินไปบ้างแล้ว 555

แต่ตอนนี้ไม่รู้แน่ชัด ท่านต้องไปจับเองแล้ว...

Comment

ใช้มานานยังคับ กว่าจะขึ้นสนิม

Comment

รูปร่างหน้าตาน่าสนใจมาก..ใครใช้ตัวนี้รบกวน รีวิวให้ดูหน่อยนะครับ

พอดีซื้อชุด Gigabyte GA78GM-S2H + X2 4200 มาแล้วยังไม่มีเคสใส่เลย

มาเจอตัวนี้ผมว่าน่าจะเหมาะนะเนี่ย เข้าไปดูในเว็ปแล้วน่าจะมีรายละเอียดมากกว่านี้หน่อย

คนอยู่ไกลจะได้ตัดสินใจซื้อได้ เพราะว่า ร้อยปากว่า ไม่เท่าตาเห็น(ของจริง)

จากที่ดูๆมา ตัวพัดลมสามตัว นั้นแถมให้หรือเปล่าเนี่ยเห็น ดอกจันไว้ว่า Optional..

ตัว Power supply ต้องใช้แบบ มินิหรือแบบธรรมดาทั่วไปหว่า...

ใครมีข้อมูลช่วยชี้แจงหน่อยนะครับ..

Comment

Working...
                              X