Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยครับ เรื่อง Power ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยครับ เรื่อง Power ..

1. อยากได้ Power สำหรับ mATX ขอ 400w up ครับ

2. เคสเล็กจะมีปัญหามั้ยครับ สำหรับเครืื่องที่ใช้สำหรับเล่นเกมส์ ออนไลน์+ออฟไลน์ (เปิดฝาข้าง)
    เพราะพื้นที่ค่อนข้างจำกัดอ่ะครับ ....

3. ปกติแล้ว ต้องใช้ Power เท่าไหร่ครับ สำหรับเครื่องเล่มเกมส์+การ์ดจอ แรงๆ

4. วัตต์แท้ วัตต์เทียม ต่างกันไงครับ ...

5. เมนบอร์ดรุ่นใหม่ๆ ที่ รองรับ PCE-express สามารถใส่กับ mATX ได้มั้ยครับ ...

6. ขอบคุณทุกความเห็น และ คำแนะนำครับ ...

Originally posted by hitzrer View Post
    1. อยากได้ Power สำหรับ mATX ขอ 400w up ครับ งบละ

2. เคสเล็กจะมีปัญหามั้ยครับ สำหรับเครืื่องที่ใช้สำหรับเล่นเกมส์ ออนไลน์+ออฟไลน์ (เปิดฝาข้าง)
    เพราะพื้นที่ค่อนข้างจำกัดอ่ะครับ .... ดูลิ้งที่ให้ไปเมือ่กี่ ตัวที่วางที่พื่นนะ แจ่ม ยัดได้หมดครับ

3. ปกติแล้ว ต้องใช้ Power เท่าไหร่ครับ สำหรับเครื่องเล่มเกมส์+การ์ดจอ แรงๆ เลือกการืดจอมาก่อนครับ

4. วัตต์แท้ วัตต์เทียม ต่างกันไงครับ ... ตามชื้อครับ

5. เมนบอร์ดรุ่นใหม่ๆ ที่ รองรับ PCE-express สามารถใส่กับ mATX ได้มั้ยครับ ... ได้ครับ ตามรปนั้นแหละ ยัด 9800GTX ยังได้เลยครับ

6. ขอบคุณทุกความเห็น และ คำแนะนำครับ ...
    .

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      .
      ขอสมัคร FC พี่ wikorn ด้วยได้มั้ยครับ

งบ 700-800 ครับ สำหรับ mATX Power ... case แยก ครับ ...

ลิ้งที่พี่ให้ผมไป คือ ผม มี อดีต กับ Asrock อ่ะครับ อยากจะรบกวน ให้พี่เปลี่ยน บอร์ดได้มะครับ ..... ขอบคุณพี่ wikorn มากครับ

Comment

เห็น เคชตัวบนที่สนิทกินใหน ในลิ้ง นะ PSU 550เทียม ผมซื้อมา 800 ดีนะ นิ่งดีเท่าที่ลอง แต่ถ้าจะเลือก การ์ดจอ หลัก 1000 งบเท่านี้ ไม่พอครับ ตัวที่ผมซื้อมา เปิด 3850 9600 ครับ

ยี้ห้อที่แปะไว้ข้างๆนะแหละ จำไม่ได้แล้วดูเอาเอง

MB บอกตรงๆ ผมเอง ใข้บอร์ดรุ่น เล็ก ก็ใช้ไม่กี่รุ่นเองครับ ถ้าไม่ OC M2N-MX พอได้ ครับ แต่ถ้า OC ไม่เอาใหนจริงๆ รุ่นนี้

Comment

Working...
        X