Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis เล่นไปเรื่อยๆแล้วอืด + กระตุกครับ ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis เล่นไปเรื่อยๆแล้วอืด + กระตุกครับ ทำไงดี

Spec ตามลายเซ็นเลยครับ

ใช้ Vista Service pack 1 + Driver nVidia ตัวล่าสุด

คือ..พอเริ่มเล่นมันก้อลื่นดีนะครับ แต่พอไปเรื่อยๆมันเริ่มอืด + กระตุก

แล้วพอออกจากเกมส์ แล้วเข้าให้ก้อเป็นเหมือนเดิม คือแรกเริ่มก้อลื่นปรื๊ดดด ซักพักก้ออืด + กระตุก

เป็นเพราะอะไรเหรอครับ...

หาแครกเกมตัวใหม่ดู และอัพเดททุกอย่างด้วย ลองดูงับ

Comment

ปรับพัดลมการ์ดจอ 100% ด้วยงับ

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
        ปรับพัดลมการ์ดจอ 100% ด้วยงับ
        ปรับยังไงอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Tavanel View Post
          ปรับยังไงอ่ะครับ
          ผมรู้สึกว่าใช้โปรแกรม RivaTuner ในการปรับมั้งครับ

Comment

Originally posted by sabyeweb View Post
            ผมรู้สึกว่าใช้โปรแกรม RivaTuner ในการปรับมั้งครับ
            ผมลองปรับดูแล้วครับสำหรับรอบพัดลมใน 9800gtx โดยใช้ Riva tuner กับเกมไครซิส ซักพักมันก็กลับไปเป็น auto เหมือนเดิมอะครับ เซ็งอยู่ไม่รู้จะทำไง

Comment

วินโดวส์
              ไดร์เวอร์ VGA
              ตัวเกมส์
              เปลี่ยนใหม่ นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                วินโดวส์
                ไดร์เวอร์ VGA
                ตัวเกมส์
                เปลี่ยนใหม่ นะ
                ให้เปลี่ยนอะไรเหรอครับ....แอบงง

Comment

Originally posted by Tavanel View Post
                  ให้เปลี่ยนอะไรเหรอครับ....แอบงง
                  ขยายความ
                  วินโดวส์ เอ๋อ (ลงวิโดวส์ใหม่)
                  ไดร์เวอร์ VGA รวน (เปลี่ยนเวอร์ชั่นอื่น)
                  เกมส์ bug (เปลี่ยน crack อัพ Patch หรือ DX ใหม่)

Comment

ลองลง driver ตัวใหม่จาก guru3d.com รู้สึกดีขึ้นเยะเลยครับ

Comment

ออกจากเกมแล้วเข้าใหม่ดูครับ

Comment

Working...
                      X