Announcement

Collapse
No announcement yet.

1 case 4 จอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1 case 4 จอ

เรียนถามพี่น้อง

ตอนนี้ต่อออกจอได้ 2จอครับ ต่อ จากการ์ดจอตัวเดียวครับ
    แต่มันไม่พอจะทำเป็น 4จอครับ จะต้องทำไงครับ พี่น้อง

ต้องเปลี่ยน m/b ที่รองรับCf หรือ sli
    แล้วหา การ์ดจอมาสองตัวมาทำ Cf หรือ sli
    มันจะให้ได้ 4จอ หรือเปล่าครับ

ขอบบคุณล่วงหน้าสครับ

การ์ดจอ 2 ใบ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      การ์ดจอ 2 ใบ
      ใส่สองใบต้องใช้ cross fire หรือ sli หรือเปล่าครับ

หรือมันต้องทำอยู่แล้วถ้าใส่กาดสองใบ

Comment

9800 GX2 ครับรับรองออกได้ 4 จอแน่นอน

Comment

แบบประหยัด PCI + AGP หรือ PCI + PCI-E ครับ

คือใช้การ์ด 2 ตัว ทั้ง interface

หรือ มีงบหน่อยก็ Matrox เลยครับ

Comment

จอ ทั้ง 4 จะต้องแสดงผล ต่างกัน หรือ เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by OJARU View Post
              จอ ทั้ง 4 จะต้องแสดงผล ต่างกัน หรือ เหมือนกันครับ
              แต่จอต่างทำงานครับ

Comment

Working...
              X