Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ ECS Black 780G บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ ECS Black 780G บ้าง

มีใครใช้ ECS Black 780G บ้างครับ ใช้แล้วเป็นยังงัยบ้าง มีแต่ผมเทส อยากดูจากผู้ใช้จริง

กลัวบอกไปแล้ว จะไม่อยากใช้น่ะสิ ผมซื้อมาแล้ว วันเดียว

ต้องเอาไปเปลี่ยนเป็น Gigaบ๊วย มาใช้แทน

ไม่ได้บอกไม่ดีน่ะ แต่ถ้ายอมรับที่ผมบอกได้ ก็ OK

1. ต่อ raid แล้วมีปัญหา แม้กล่องจะบอกว่ามี raid กด Ctrl+F ตอน config raid แล้วค้าง ถ้าตัวเดียวได้
    2. OC ได้ไม่เยอะ ยิ่งถ้าเอามา OC+BE ลด-เพิ่ม ตัวคูณไม่ได้ (แล้วจะซื้อทำไม ถ้าเพิ่มตัวคูณไม่ได้)
    3. ตัว bios มีปัญหาเรื่อง oc เปิดไม่ค่อยติด แม้จะเป็น default เอง ต้อง clear cmos ประจำ
    และอื่น ๆ

ถ้ารับปัญหาพวกนี้ได้ ก็น่าใช้คับ ..... ส่วนผมเปลี่ยนแหล๊ะ...ลองหากระทู้เก่า ๆ ดูคับ ผมเคยโพสไว้แหละ

Comment

ที่ลองๆเล่นดูนั้นมันไม่ค่อยเหมาะกับผมอย่างแรงก็คือ

1. ลดตัวคูณไม่ได้ ผมพวกโรคจิตของเอา CPU รุ่นใหญ่มาลดตัวคูณลากเอาครับ
      2. ผมโรคจิตชอบใช้การ์ดจอซิงค์ดั่งเดิมแบบหนาๆใหญ่ๆ แล้วมันบังช่อง PCI ทำให้ใส่ Sound Card ไม่ได้ครับ

Comment

เหอะๆ คำตอบเดียว เริ่ม ลังเล

Comment

Originally posted by dekprik View Post
          เหอะๆ คำตอบเดียว เริ่ม ลังเล

จัดไป.... อยากลองซื้อมาเล่นดูก็ได้คับ.... หนุก ๆ

Comment

เห้อๆๆๆ เอ๋ออีกเหมือนเดิม ECS เห็นมันออกมาแล้วมะค่อยมีใครพูดถึง เลยถามๆๆดู ว่าน่าเล่นไหม สุดท้ายก็ตะติ้งโหน่ง

Comment

ก็บอกแล้ว EXIT CLOCK SYSTEM อิอิ

Comment

โห Exit clock system ทำไปได้
                เจอยี่ห้อ อัดสุด m2n ของผมไป ลากไปได้จิ๊ดเดียว ก็ของมัน value นี่หว่า ^^

Comment

value ไม่ได้หมายความว่า แรงไม่เป็นนะครับ อิอิ

Comment

ผมเอามาพิมงานก็ใช้ได้ราบรื่นดีนะครับเรื่องไบออสไม่เห็นเป็นปัญหา ส่วนเรื่องเรดลองทำลองทำก็ปกตินะ แต่ไม่ยังไม่ได้ลองocเครื่องพิมงาน 555+

Comment

Originally posted by losopeem View Post
                      ผมเอามาพิมงานก็ใช้ได้ราบรื่นดีนะครับเรื่องไบออสไม่เห็นเป็นปัญหา ส่วนเรื่องเรดลองทำลองทำก็ปกตินะ แต่ไม่ยังไม่ได้ลองocเครื่องพิมงาน 555+
                      +1 ตามนั้น ถ้าเดิมๆไม่คล๊อคก็ ok อยู่ครับ บางท่านในนี้ใช้มา2ปีก็มี ^^ เครื่องผมเอามาเน้นเล่นเกมส์โดยเฉพาะเลยครับ

เรื่องคล๊อคผมไม่เถียงแพ้ขาด แต่ในราคาที่เท่าๆกันมันให้เยอะกว่าเช่น
                      -มีปุ่มสวิชต์เปิด-ปิด + รีเซ็ต ในบางรุ่น ECS มีให้หลายๆนะ ที่เห็นไม่มีก็ A780GM-A V1.0
                      -มีช่องเสียง 8 Channel + Optical SPDIF Out อีก1
                      -ช่องใส่แรมเยอะดี 4 ช่อง เหอๆๆ ASUS ราคาเท่ากันมีแค่ 2 ช่องเอง
                      -สำคัญเลย สีสวย ครับ

อันนี้ส่วนตัวครับ ผมชอบบอร์ดใหญ่ๆ ไม่รู้คิดไปเองหรือป่าว บอร์ดใหญ่ไม่แออัด ไม่ร้อนเท่าที่ควรด้วย อุปกรณ์ต่างไม่ชิดเกินไป

Comment

พึงเห็นแฮ่ะ! นึกว่ากระทู้ตั้งใหม่ เห็นคนตอบก็ไม่เยอะเลยไม่ได้ดูวันที่ กำ ^^"
                        Last edited by noom9888; 14 Aug 2010, 11:57:46.

Comment

ช่างไปขุดมากันเนอะ

Comment

ถ้าใช้งานพื้นๆ ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ ( เพราะราคาเหมาะกับตัวมันเองอยู่แล้ว )

เมื่อเกือบๆ 2 ปีที่แล้วตัว ECS 780GM-A ถือเป็นตัวที่คนเลือกใช้กันเยอะตัวนึงเลยครับ สำหรับ AMD

ป.ล. -*- เพิ่งสังเกตุวันโพส ใครไปขุดขึ้นมากันเนี้ย ......
                            Last edited by Open; 14 Aug 2010, 10:07:00. Reason: กำ

Comment

สงสัยจะเป็น ล็อต สุดท้ายแล้วนะที่มีขาย เพราะของจะหมดแล้ว

Comment

Working...
                              X