overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: จะเปลี่ยนจาก True -----> TOT

OverclockZone Member Etaboom's Avatar

Post จะเปลี่ยนจาก True -----> TOT

จะรบกวนถามหน่อยคับ
    ท้าวความก่อนะ
    ตอนติดเน็ตครั้งแรกผมติดของ ทรู ได้ขอติดตั้งเลขหมายใหม่+เน็ต 512/256 แบบทำมะดาไม่ใช่แบบซูเปอร์ ค่าบริการก้อ 750+vat 53+ค่าเช่าเลขหมาย130 ก้อประมาณ 900+

แต่ตอนนี้อยากจะไปใช้ ของ ทีโอที รอให้ของทรูครบปีนึงก่อนแล้วค่อยยกเลิกเพราะ ทีโอที 1m 590+vat+ค่าบำรุงเลขหมายก้อ 700+ ประหยัดกว่า แล้วใช้คนเดียวด้วย

เลยอยากจะถามว่า เลขหมายเปนของ ทรู หรืของ ทีโอที ถ้าเปนของทรูทำไมบิลค่าเลขหมายที่ส่งมาเปนของ ทีโอที แต่ถ้าเปนของ ทีโอที ผมสามารถติดเน็ต 1m ได้เลยโดยไม่ต้องขอเลขหมายใหม่
    หรืถ้าเบอร์ของ ทรู ไปเช่าวงจรเลขหมายของ ทีโอที ถ้าติดเน็ตทีโอที ผมก้อต้องไปยกเลิกเลขหมายของทรู และผมก้อต้องขอเลขหมายใหม่ที่เป็นของทีโอที

รบกวนด้วยคับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

โทร 1100

http://www.tot.co.th/index.php?optio...67&Itemid=1324

*จะใช้เน็ต TOT คิดทบทวนหลายๆ ตลบหน่อยนะ นั่งคิด นอนคิด ตีลังกาคิด ความคิดเห็นจากผู้ใช้เน็ต TOT

http://www.adslthailand.com/forum/index.php

.

OverclockZone Member wisrutk's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ

ถ้าพื้นที่ให้บริการ TOT ห่วย อย่าแม้แต่จะคิด ที่คอนโดใช้ TOT อยู่ อยากจะเปลียนเหลือเกิน ถ้าไม่ติดตรงต้องขอเบอร์ใหม่ คงเปลียนไปนานแล้ว

OverclockZone Member [S]and[R]abbit's Avatar

เคยเห็นแต่คนอยากเปลี่ยนเป็น True ถึง Tot มันจะถูกกว่าแต่ปัญหามันมากกว่านะคร๊าบ แต่ไม่แน่ชุมสายที่คุณใช้อาจไม่มีปัญหาก็ได้เสี่ยงเอาละกันครับ

OverclockZone Member pann's Avatar

เปลี่ยนมาใช้ TOT นี่ถือว่าวัดดวงนะครับ

ถ้าเจอพื้นที่ที่ชุมสายโอเคก็ดีไป แต่ถ้าไปเจอพื้นที่ที่เกรียนยังเรียกป๋า

ก็คงได้ร่วมขบวนแห่สรรเสริญไปกับคนที่เขามีปัญหาอ่ะครับ

******แต่ผมเองก็ใช้ TOT และอยู่ในพื้นที่สวรรค์ไม่เบี่ยง ไม่มีหลุด ไม่มีค้าง ไม่มีต่ำกว่า 1200/350

ถือว่าดวงดี แต่ ตจว นะมิใช่ กทม

OverclockZone Member zero02's Avatar

ลองถามคนใกล้บ้านดูครับว่าใช้ TOT แล้วเป็นไง
    ถ้าหลุดบ่อย ความเร็วต่ำมาก ก็ต้องคิดหนักละครับ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ผมใช้ TOT บ้านข้างชุมสาย เน็ตโคตรๆไวเลยครับ หมดวันหมดคืนไม่หลุด ไม่แลค ไม่ค้าง ไม่เน่า ยืนยัน อิอิ

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

ลองดู บัดดี้ดูครับ www.buddybb.net เครือ tot เหมือนกัน

ผมใช้อยู่ ก็แรงดีครับ จะช้าก็ตอนช่วง ฝนตก แค่นั้นแหละ อ๋อ+ ชุมสายด้วย

รู้สึกโปรโมชั่น ตอนนี้ มัน ในประเทศ 2 M นอก 256 ครับแรงดีนะลองดุก่อนแล้วกัน

OverclockZone Member Etaboom's Avatar

ขอบคุน ทุกคนมากละคับ
    สรุป ผมต้องกับลุ้นดวงแหละละคับ
    อ๋อ ผมอยู่ย่านบางโพ เขตบางซื่อ

OverclockZone Member

ระวังหนีเสือปะไอ้เข้ นะครับ..
    แต่บางทีมันไม่ได้เป็นที่โอเปอเรเตอร์ อาจเป็นที่เขตนั้น พื้นที่นั้น สายสัญญาณเก่า(ก่อนเราเกิด), บ้านเรา***งชุมสาย...ฯลฯ

แต่ผมเบื่อมาก สปีดต่ำ หลุดบ่อย..

OverclockZone Member choat's Avatar
    ราชบุรี อ.วัดเพลง

ผมก็ใช้ tot 1m
    โหลดบิททั้งวันทั้งคืนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไม่เคยเกเรเลยครับ

OverclockZone Member LeoBlaze's Avatar

บ้านผมต้องใช้TOTอย่างเดียวเคยอ่านตามเวบแล้วนรก เหลือเกินสงสัยต้องรอวัดดวง

ปล.ขอไปตั้งแต่วันที่1บัดนี้ยังไม่มาทำให้เลย

OverclockZone Member swordman2's Avatar

ของงี๊อยู่ที่ดวงแล้วครับ -*-

OverclockZone Member greenteaz's Avatar

ผมใช้ ทีโอที อยู่ นวมินทร์ ไม่มีปัญหา ส่วนเขตพื้นที่อื่นผมไม่ทราบว่าพนักงานจะเกรียนหรือเปล่านะครับ ก็วัดดวงเอา หรือไม่ก็ย้ายมาอยู่ นวมินทร์ *0*

OverclockZone Member

แล้วแต่พื้นที่ เพื่อนผมเคยใช้ True ไม่เคยมีปัญหา พอเปลี่ยนใช้ tot ช่วงแรกๆ ไม่ค่อยดี ก็โวยใหญ่เลย ว่าห่วย อยู่ที่คนใช้ด้วยครับ ถ้าเสียมันก็มี แต่เสียบ่อยๆ เกินก็ไม่ไหว บางคนเสียไม่กี่หนก็บ่นละ แค่เล่น m ไม่ได้บ้าง

OverclockZone Member bay's Avatar

TRUE ชัวกว้าเยอะนะครับ บางครั้งชุมสายมีปัญหา โทรไปบอกว่าอีก 5 นาทีเล่นไม่ได้จะยกเลิก ก็เล่นได้ทันทีเลย 555+ อันนี้เมื่อก่อนเมื่อ 2 ปีที่แล้วมั้ง ตอนนี้ม่ายมีปัญหารายเลย บริการดีมากมาย

TT&T ก็ใช้อยู่เร็วครับ 1000กว่าบาทได้เน็ต 2M แต่เล่น Counterstrike source Online ม่ายได้ เซง ม่ายรู้มานไปบล็อคอารายไว้ ถ้าเสียกว่าจะมาบริการก็นานเหมือนกาน เกือบอาทิต (ก็มานถูกนี่นาก็ต้องมาช้าเปงธรรมดา)

TOT เพื่อนใช้ข้างบ้าน ปัจจุบันเลิกไปแล้ว บ่นทุกวานเลย ปัญหาเยอะครับ ต้องจับฉลากเอาว่าดวงดีป่าว
    ถ้าดีก็โอเลยครับ แต่ถ้าม่ายโอ ก็โอเย่เลย555+

สรุปชอบ TRUE ที่สุด เร็วแรง+บริการดีโคตร ได้ใจ d^^b

OverclockZone Member noom4477's Avatar

ย่านบางโพครับ ไม่มีปัญหาครับ อาจใกล้ชุมสายด้วย แต่ถ้ามีปัญหา โทร 1100 ติดยากมากๆครับ แต่ไม่มีปัญหาอะไรเลย เร็วด้วย ย้ายไฟล์โคครับทั้งวัน-คืน ไม่มีปัญหาครับ

OverclockZone Member LeoBlaze's Avatar

ตอนผมไปขอมีคนโทรศัพท์มาด่าว่า เบอร์นี้ชาติไหนจะได้ใช้อะครับ พนักงานก็ตอบกลับไปว่าอย่ากวนน่า

Quote Originally Posted by greenteaz View Post
    ผมใช้ ทีโอที อยู่ นวมินทร์ ไม่มีปัญหา ส่วนเขตพื้นที่อื่นผมไม่ทราบว่าพนักงานจะเกรียนหรือเปล่านะครับ ก็วัดดวงเอา หรือไม่ก็ย้ายมาอยู่ นวมินทร์ *0*
    ง่ะ ย้ายเลยเหรอ ย้ายไปแล้วอย่าทิ้งกันละ
    ถ้า ที่ผมอยู่ อยู่ใกล้ชุมสาย ก้อคง tot หรืถ้าไม่ใกล้ก้อคงจะใช้ true เหมือนเดิมละคับ

OverclockZone Member Editionz's Avatar

ผมว่าใช่ Dtac ดีกว่า สัญญาณ ดีกว่าเยอะเลย (ล้อเล่น)
    ตอนนี้ผมใช้TOT อยุ่ ผมจะเปลี่ยนไปใช้Trueละ TOT แมร่งไม่ได้เรื่องเลย บอกสัญญาณแถวบ้านผมน้อย
    แต่True ใช้แถวนี้ไม่มีปัญหา เลย ผมอยู่ พระราม2

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks