Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงช่วยหน่อยโหลดหนังจากบิทมาดูไม่ได้ ขนาดใช้โปรแกรมkmp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงช่วยหน่อยโหลดหนังจากบิทมาดูไม่ได้ ขนาดใช้โปรแกรมkmp

งงช่วยหน่อยโหลดหนังจากบิทมาดูไม่ได้ ขนาดใช้โปรแกรมkmp ซึ่งดูหนังได้ทุกสกุลกับvlc ซึ่งดูหนังได้ทุกสกุลเหมือนกัน(เวอชั่นล่าสุดทั้งคู่) ทั้งที่แผ่น1-6ดูได้ แต่7ดูไม่ได้ จะโหลดใหม่ก็เสียดายเวลา ไฟล์ค่อนข้างใหญ่ มีวิธีแก้เฉพาะทางไหมคับเพื่อนๆ

ส่วนคอมเม้มก็ไม่มีใครบอกดูไม่ได้ส่งให้เจ้าของไฟลืก็ยังเงียบ

อ้างอิงจากไฟลืในลิงค์นี้ที่มีปัญหา

http://www.torrentmove.com/details.php?id=191960

คาดว่าไฟล์จะ เดี้ยงนะ

Comment

ลองดูใน Bit คลิกขวาที่ตัวไฟล์แล้วเลือก ตรวจสอบHash ดูก่อนรอบนึง

มี Winamp ไหมครับ เพราะส่วนใหญ่ไฟล์ AVI จะเป็นของโปรแกรม Winamp

แต่ปรกติ K-Lite โปรแกรมเดียวก็เปิดได้หมดนะ

แล้วก่อนหน้าจะลง K-Lite Ver.ใหม่ ได้ลงทับรึเปล่าครับ ถ้าลงทับ ให้ Uninstall ออกก่อนแล้วค่อยลงใหม่

-.- ถ้ายังเปิดไม่ได้ส่งสัยไฟล์จะเจ้ง

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
        ลองดูใน Bit คลิกขวาที่ตัวไฟล์แล้วเลือก ตรวจสอบHash ดูก่อนรอบนึง

มี Winamp ไหมครับ เพราะส่วนใหญ่ไฟล์ AVI จะเป็นของโปรแกรม Winamp

แต่ปรกติ K-Lite โปรแกรมเดียวก็เปิดได้หมดนะ

แล้วก่อนหน้าจะลง K-Lite Ver.ใหม่ ได้ลงทับรึเปล่าครับ ถ้าลงทับ ให้ Uninstall ออกก่อนแล้วค่อยลงใหม่

-.- ถ้ายังเปิดไม่ได้ส่งสัยไฟล์จะเจ้ง
        ตามท่านนี้เลยครับ ผมก็เคยเป็นโหลดเสร็จแต่ดูไม่ได้ใช้ตรวรสอบ Hash ทีเดียวหายครับ

Comment

ลองhash เป้น10ๆรอบแล้วคับไม่หาย

Comment

ลองใช้ GOM Player ดูบาง

Comment

ลอง vlc ดูอีกตัว http://www.videolan.org/vlc/ ตัวนี้เปิดหนังที่ยังโหลดไม่เสร็จดูได้ แต่ถ้าดูไม่ได้ไฟล์คงเจ๊ง

Comment

ลองแบบนี้ดูครับ เปิด bitcomet เข้า option แล้วหาหัวข้อที่บอก ประมาณว่าใส่ bc ต่อท้ายไฟล์ที่ยังโหลดไม่เสร็จ
                เอาเครื่องหมายถูกออก กดตกลงออกจาก option สั่งโหลดไฟล์ที่ดูไม่ได้อีกครั้งซักแป๊บ แล้วดูว่าไอคอนของไฟล์ เปลี่ยนไปเป็นแบบเดียวกับไฟล์อื่นหรือยัง ถ้าเปลี่ยนน่าจะดูได้แล้วครับ
                ผมก็เคยเจอแบบนี้ครับ โหลดมาได้จนเหลืออีกไม่เท่าไหร่ก็จะเสร็จ แต่ไม่มีใครปล่อยต่อเลย
                เลยมาโพสถามเอาในเน็ต ว่าจะดูได้ยังไง แต่จำไม่ได้ว่าที่ไหนครับ มีคนมาแนะนำให้ทำแบบนี้แหละครับ แต่มันอาจขาดตอนท้ายๆหน่อยเพราะมันเป็นไฟล์ที่ยังไม่เสร็จ

Comment

ลองอัพเดต Code ดูสิครับเพื่อดูได้

Comment

ลองตัวอื่นดูยัง

Comment

Originally posted by EmBaSy View Post
                      ลองตัวอื่นดูยัง
                      คืออันที่ดูไม่ได้อะคับมันดหลดเสร็จแล้ว100% เช้คดูแล้ว
                      มันมี20ตอน

โหลดมา1-6 ดูได้ปกติ พอแ่ผ่นที่7โหลดเสร้จกลับดุไม่ได้ทั้งทีร่ดหลดเสร็จ(ทั้งที่โปรแกรมที่ใช้ดูหนังได้ทุกสกุลทั้ง2โปรแกรมและดูไฟล์ที่ยังดหลดไม่เสร็จได้)

ตอนนี้โหลด8และ9 เสร็จแล้ว ดูได้ปกติ

เกดาว่าไฟล์7 คงเสียเซ็งมากๆ

Comment

ไฟล์เสียชัวร์ 100 % ครับ

Comment

Working...
                        X