Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับลำโพงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับลำโพงครับ

คือผมมีลำโพงครบทุกตัวเลยครับ ซับ ฟ้อน มีครบครับ แต่จะเอามาใช้กับคอมโดยที่ไม่ต้องผ่านขยายได้ไหมครับ เพราะไอ้ตัวเสียบของลำโพงมันเป็ยสายไฟลิ้นสองแฉก อะครับ พอจะมีวิธีแปลงแนะนำไหมครับ

ถ้าเป็นลำโพงที่มีแอมขับในตัว ก็คงต่อได้เลยครับ
    แต่ที่บอกว่า
    สายไฟลิ้นสองแฉก
    น่าจะเป็นหางปลา
    ก็น่าจะเป็นลำโพงใบ้
    ต้องหาแอมมาขับคับ

Comment

ลำโพงใบ้ ... ศัทพ์ไทยเดิม อิอิ

Comment

แล้วลำโพงไบ้กับลำโพงที่มีแอมในตัวอันไหนมันแจ๋งก่ากันครับ

Comment

ลืมครับแล้วผมลง SRS.Audio.Sandbox.v1.7.0.0 โปรแกรมนี้เจ๋งมั้ยครับ ใช้คุ๋กับ foolbar เพราะตอนแรกเสียงมันไม่ตึบๆอะครับ พอลงปุ๊ป ตึบๆเลยเวลามีเสียงกลอง

Comment

Working...
          X