Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวร อย่างนี้เขาเรียกดวงซวยไหมว้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวร อย่างนี้เขาเรียกดวงซวยไหมว้า

คือพอดีผมไปหาข้อมูลเกี่ยวกับ M/B มาน่ะครับ แล้วผมก็ไปถามคนที่ร้านซ่อมคอมง่ะ เขาบอกว่า M/B ผมลาก 9800 ไปไม่หมด อ้าวผมฟังแล้วตกใจเลย มันลากไม่ได้เหรอ เขาบอกว่า "ลากได้ แต่มาไม่หมด" ง่ะ (แต่ร้านที่ผมไปซื้อเขาบอกว่า เปิดอะไรก็ไม่รู้ในไบออสแล้วบอกว่าดึงมาได้หมด ซึ่งผมไม่รู้ว่าคืออะไร)
    สรุปมันยังไงกันแน่ครับ ผมเริ่มสับสนละ หรือว่าผมจะต้องซื้อ M/B ใหม่ง่ะคับ

เอ้อลืมไปผมใช้ M/B ของ Gigabyte รุ่น GA-MA770-DS3 (ผมแอบอ้างชื่อผิดไหมนี่)
    เอ้อร้านที่ผมไปถามง่ะ (ที่เขาบอกว่าลากไม่หมดง่ะ) เขาบอกว่า "Gigabyte ไม่เหมาะกับการลากด้วย ขนาดไม่ลากยังดึงมาไม่หมดเลย" จริงเหรอครับ ฮือๆๆ
    เอาเป็นว่าช่วยตอบผมทีเถอะครับ ผมสับสนมากๆ

ลากมาไม่หมด คืออะไรหว่า คนซ่อมมั่วป่าวอะ มันยุให้ซื้อบอร์ดใหม่เฉยๆมั้ง ในความคิดผม -*-

Comment

Originally posted by einepommes View Post
      ลากมาไม่หมด คืออะไรหว่า คนซ่อมมั่วป่าวอะ มันยุให้ซื้อบอร์ดใหม่เฉยๆมั้ง ในความคิดผม -*-
      ก็คือลาดความเร็วของการ์ดมาได้ไม่หมดอ่าครับ ก็คือความเร็วที่ M/B ลากมาน้อยกว่าความสามารถของการ์ดจอจริงๆ ง่ะ

Comment

หรอครับ เช่น ลาก core มาที่ 700 ทำงานแค่600 อะไรงี้หรอครับ แล้วเราจะรู้ได้ไงอะ ว่ามันลากมาหมดไม่หมด
        งงครับ เพิ่งรู้ว่ามีแบบนี้ด้วย ผู้รู้ช่วยมาเคลียหน่อยจิครับ อยากรู้เหมือนกันแฮะ

Comment

ก็ประมาณนั้นแหละคับ รอคนรู้จริงเน้อ

เอ้อลืมไป เขาบอกมาด้วยว่า เป็นทั้ง CPU และ M/B

แต่ CPU ผมใช้ AMDX2 5200+ หรือ 5600+ นี่ล่ะคับ
          Last edited by FrieeZe; 25 Apr 2008, 20:27:24.

Comment

ฝากไปตบเกรียนที ขอสามเปรี๊ยะ

เอาดังๆเลยนะครับ "เปรี๊ยะ" เอาให้เกรียนแตกนะครับ ให้เลือดออกซิบๆ "เปรี๊ยะ" "เปรี๊ยะ"

GA-MA770-DS3 เป็น PCI Express 2.0 ด้วยซ้ำครับ

ซีพียูไม่แรงทำให้ Banchmark ได้คะแนนน้อยก็ว่าไปอย่าง มันไปเกี่ยวอะไรกับบอร์ด "เปรี๊ยะ" "เปรี๊ยะ" "เปรี๊ยะ"

Comment

Originally posted by ARES View Post

เอาดังๆเลยนะครับ "เปรี๊ยะ" เอาให้เกรียนแตกนะครับ ให้เลือดออกซิบๆ "เปรี๊ยะ" "เปรี๊ยะ"

GA-MA770-DS3 เป็น PCI Express 2.0 ด้วยซ้ำครับ

ซีพียูไม่แรงทำให้ Banchmark ได้คะแนนน้อยก็ว่าไปอย่าง มันไปเกี่ยวอะไรกับบอร์ด "เปรี๊ยะ" "เปรี๊ยะ" "เปรี๊ยะ"
              ก๊ากๆ โอ้ยฮาน้ำตาไหล คือว่าผมใช้ CPU 5200+ หรือ 5600+ นี่แหละคับ มันลากได้หมดป่าวคับ

Comment

North Bridge: AMD 770 ทำมาให้ใส่กับ Phenom X4 ด้วยซ้ำ รองรับ AM2+ (HyperTransport 3.0)
                แล้วจะประสาอะไรกับ X2

Comment

ฝากให้อีกหน่อยนึง

บอร์ดเกือบทุกรุ่นเกือบทุกยี่ห้อของ AMD ตอนนี้ไม่รองรับ Phenom X4 9850 ที่ใช้ไฟ 125W นะครับ

แม้แต่ 790FX ก็ไม่เว้น ตัว 790FX ที่เป็นตัวท๊อปยังต้องออกตัวใหม่มาพร้อมกับ SB750 เลย

Comment

OC การ์ดจอเยอะ ไม่เยอะ ไม่เกี่ยวกับเมนบอร์ดครับ

สรุป สั้นๆ คือ " มั่ว " ครับ

Comment

ข้อมูลปึก ฟามรู้แป่ก......
                      กกน.รายงาน

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                        OC การ์ดจอเยอะ ไม่เยอะ ไม่เกี่ยวกับเมนบอร์ดครับ

สรุป สั้นๆ คือ " มั่ว " ครับ
                        สั้นๆแต่ได้ใจความ

Comment

Originally posted by ARES View Post

เช็คซาวนด์เริ่ดมาก ไดนามิคดีโคตร 5555

Comment

มันไปดึงอะไรในไบออสเนี้ย

Comment

เกี่ยวยังไงหว่า

Comment

Working...
                              X