Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ naro8 Rip DVD ไม่ได้อ่ะครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ naro8 Rip DVD ไม่ได้อ่ะครับ...

ใช้ naro8 Rip DVD ไม่ได้อ่ะครับ แบบว่า ทำได้ไม่กี่ครั้งก็แจ้งมาให้download แต่ก็ยังใช้ไม่ได้
    แก้ไขได้ยังไงบ้างครับ แนะนำๆด้วยครับ

rip ไงหว่า เป็น mpeg2 หรือว่า rip เป็น iso อ่ะ

Comment

Rip เป็น mpeg2 อ่ะครับ

Comment

ไม่เคยใช้ nero เลยครับ

แนะนำโปรแกรมนี้แทนได้ไม๊

DVD Decrypter

rip เป็น mpeg2 มันก็ได้ทั้ง demux, raw, direct stream copy

เอาแต่เสียง หรือจะเอาซัพอย่างเดียวก็ได้ด้วยอ่ะ

หลายคนจะชอบใช้ตัวนี้ทำ ISO มันแก้ protect ได้ด้วย

ไม่เคยใช้ nero เลยแนะนำตัวนี้แทน หวังว่าจะช่วยได้บ้าง

ลองเล่นดูละกันครับ ปกติผมไม่ค่อยเก็บ mpeg2 ด้วย ถ้าจะเก็บก็เก็บ ISO ไปทีเดียว เลยไม่รู้จะไปแกะ mpeg2 ออกมาทำไมเหมือนกัน ไฟล์มันก็ใหญ่เท่าเดิม

ถ้าลองบอกด้วยว่าจะเอาไปทำอะไร ใช้งานแบบไหน อาจมีคนแนะนำได้ตรงมากขึ้น

Comment

Working...
        X