Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Wireless LAN หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Wireless LAN หน่อยครับ

ผมดูในสเปกโน๊ตบุ้คอ่ะครับระหว่าง2ตัวนี้
    802.11b/g กับ 802.11a/b/g/N
    มันต่างกันยังไงหร่อครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เลย ช่วยไขความกระจ่างทีครับ^^

แง่ว ๆๆๆ T^T ดัน

Comment

802.11a/b/g/N <<< เป็นแบบไฮสปีดปะฮะ ที่ออกใหม่อ่า ไม่แน่ใจเหมือนกานนะ

Comment

b/g คือรองรับสัญญาณ b กับ g

ส่วน a b g n ก็ตามนั้น

ส่วนใหญ่ปัจจุบัน ตามที่ต่างๆ จะ เป็น b ไม่ก็ gครับ

ืn ตัวแรงสุดในกลุ่ม ตัวส่งก็แพงด้วย เลยไม่มีใครเล่นกันครับ

Comment

b=11MB/s
          g=54MB/s
          N=300MB
          MB=การถ่ายโอนข้อมูล
          ทั้งนี้นขึ้นกับAPที่ใช้ในการส่งสัญญาณว่าส่งมาประเภทอะไร

Comment

Originally posted by Hard_ID View Post
            b=11MB/s
            g=54MB/s
            N=300MB
            MB=การถ่ายโอนข้อมูล
            ทั้งนี้นขึ้นกับAPที่ใช้ในการส่งสัญญาณว่าส่งมาประเภทอะไร
            ใส่หน่วยผิดนะครับ B = Byte , b = bit , 1Byte = 8bit
            B = 11Mbps
            G = 54Mbps
            Draft N = ยังไม่เป็นมาตราฐานที่แน่นอนความเร็วอยู่ในช่วง 108-400Mbps หรือมากกว่าแล้วแต่รุ่นและยี้ห้อ

Comment

Draft N << ที่โรงแรมโอเร็นเต็ลมีใ้ห้แขกใช้ละ

Comment

Originally posted by Hwalker View Post
                Draft N << ที่โรงแรมโอเร็นเต็ลมีใ้ห้แขกใช้ละ
                ทันหมัยแท้

Comment

Working...
                X