Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครจะซื้อการ์ดตระกูล 8800 อย่าลืมเพื่องบไว้ซื้อ PSU ด้วยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครจะซื้อการ์ดตระกูล 8800 อย่าลืมเพื่องบไว้ซื้อ PSU ด้วยนะ

ตัวผมเองตั้งใจจะไปซื้อ 8800GT มีงบไป 8000 คือยังไงวันนั้นก็ต้องซื้อเพราะขาย 8600GT ออกไปแล้ว เลยต้องเปลี่ยนใจ เล่น 8800GTS G80 320M แทน เพื่อที่จะได้ซื้อ Enermax 460 W อีกตัว จะได้ไม่เกินงบ อดเลย 8800GT

สรุปแทนที่จะได้ 8800GT กับได้ 8800GTS+Enermax 460 W ความแรงลดลงเลย

ขอบคุณครับ สำหรับประสบการณ์

Comment

ก็ไม่แปลก

Comment

เล่นที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
          เล่นที่ไหนครับ
          หมายถึงอะไรครับ

Comment

Originally posted by dkk View Post
            หมายถึงอะไรครับ
            อ่อ ถามท่าน kirk ครับ

Comment

ปกติคับปกติมากกกกก

Comment

8800GTS G80 320M มันช้าไปแล้วครับตอนนี้ = =" ออกมานานแล้วนี่ท่าน คงต้องทำใจครับบบ

Comment

Originally posted by wasteddog View Post
                  8800GTS G80 320M มันช้าไปแล้วครับตอนนี้ = =" ออกมานานแล้วนี่ท่าน คงต้องทำใจครับบบ
                  ซื้อตามงบประมาณน่ะครับ ไม่แรงมากแต่ก็พอใจแล้วครับ เหลือเงินกลับบ้าน ถ้าเล่น 8800GT คงหมดเป็นหมื่นแน่ๆ แล้วก็จะโดนคนที่บ้านเจี๋ยน นี่แหละที่น่ากลัว
                  Last edited by dkk; 26 Apr 2008, 21:28:45.

Comment

ตัวที่ท่านซื้อผมว่าคุ้มนะครับซื้อตอนนี้ราคาถูกกว่าตอนปลายที่แล้วเยอะเลยอะ

Comment

ตามความคิดผมนะ น่าจะซื้อ XFX 9600GT มาแทนนะ ราคา 6150.- (ตามเวป Busitek)
                      แล้วเอา Cooler Master Extreme 500W 1850.- (ตัวนี้วัตต์เกือบเต็ม แต่จ่ายไฟ 2เฟส )
                      หรือเอา Enhance 400W 1850.- (ตัวนี้วัตต์เต็มแน่นอน จ่ายเสถียร บางรีวิวยกให้ตัวนี้ประสิทธิภาพดีกว่า Enermax 460W เสียอีก แม้ขนาดไม่มี ActivePFC)

ราคารวม 6150 + 1850 = 8000 พอดีเป้ะๆ

2 ตัวนี้ เคยเห็นมีคนใช้เล่นกับ 8800GT มาเป็นเดือนเปิดตลอดไม่มีวูบ
                      แม้มันเป็น PSU ระดับต่ำแต่จ่ายไฟพอกับ 8800GT + ระบบที่ไม่ได้ใส่อะไรมากนัก
                      เพราะอย่างน้อยมัน 2 ตัวนี้ก้อยังดีกว่า Delux 500W และ 9600GT กินไฟน้อยกว่า 8800GT
                      ดังนั้นรองรับอยู่แน่นอน

Comment

Originally posted by ZatanBoy View Post
                        หรือเอา Enhance 400W 1850.- (ตัวนี้วัตต์เต็มแน่นอน จ่ายเสถียร บางรีวิวยกให้ตัวนี้ประสิทธิภาพดีกว่า Enermax 460W เสียอีก แม้ขนาดไม่มี ActivePFC)
                        Enermax 460w ก็ไม่มี Active PFC

Comment

เฮย 8800GTs G80 มันกินไฟเยอะกว่า 8800GT นะ

Comment

สำหรับผมสบายใจแระครับ ไปถอย TAGAN 900W มา หวังว่ามันคงจะพอนะ

ปล.ผมไม่เคย SLI เพราะเงินไม่มี

Comment

Originally posted by ZatanBoy View Post
                              ตามความคิดผมนะ น่าจะซื้อ XFX 9600GT มาแทนนะ ราคา 6150.- (ตามเวป Busitek)
                              แล้วเอา Cooler Master Extreme 500W 1850.- (ตัวนี้วัตต์เกือบเต็ม แต่จ่ายไฟ 2เฟส )

ราคารวม 6150 + 1850 = 8000 พอดีเป้ะๆ

2 ตัวนี้ เคยเห็นมีคนใช้เล่นกับ 8800GT มาเป็นเดือนเปิดตลอดไม่มีวูบ
                              แม้มันเป็น PSU ระดับต่ำแต่จ่ายไฟพอกับ 8800GT + ระบบที่ไม่ได้ใส่อะไรมากนัก
                              เพราะอย่างน้อยมัน 2 ตัวนี้ก้อยังดีกว่า Delux 500W และ 9600GT กินไฟน้อยกว่า 8800GT
                              ดังนั้นรองรับอยู่แน่นอน
                              คือผมดูที่ข้างกล่องมันเขียนว่า 8800GTS ต้องการไฟ 12V/26A เป็นอย่างต่ำเลยเลือก Enermax 460 W เพราะสเป็คมัน 12V/35A ส่วน 9600GT ของ GIgabyte ราคาแค่ 54xx เอง แต่ผมก็ไม่เอาเพราะชอบหน้าตาเจ้าตัวนี้ และไม่รู้ว่าประสิทธิภาพมันต่างกันมากไหม เลยเอาตัวนี้มาใช้ไปก่อน เดี๋ยวเก็บตังค์ใหม่
                              Last edited by dkk; 26 Apr 2008, 23:38:50.

Comment

Working...
                              X