overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: ขอโชว์มั่งคับ

OverclockZone Member esc5900's Avatar

Default ขอโชว์มั่งคับ

พอดีวันนี้ เจาะฝาข้างเคสใหม่ จะได้เห็นแสงสีมั่ง

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เลยจัดระเบียบสายไฟใหม่ด้วยเลย

ก็ได้เท่าที่เห็นนี่แหละคับ หมดปัญญาแล้วจริงๆ

ดูภาพก่อนเลยคับ

OverclockZone Member esc5900's Avatar

ยังไงๆก็แนะนำ ติชมด้วยนะคับ จะได้เอาไปปรับปรุง อิอิ

แหะๆ ภาพสุดท้าย โต๊ะทำงาน โคตรรกเลยเอ็ง

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

แดง - น้ำเงิน ตัดกันงามมากครับบบ

OverclockZone Member teerasaklek's Avatar

สวยดีครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ถามนอกเรื่อง ใช้กล้องอะไรครับ ผมว่าเป็น SLR แหงม แต่อยากรู้ว่ารุ่นไร

^
    ^
    ^

30D คับ แต่ฝีมือถ่ายเหมือนไม่น่าเป็นเจ้าของมันเลย

ที่เห็นน่ะ photoshop ล้วนๆเลย

เสียดายตังค์เหมือนกัน ไม่งั้นนะได้มีคอมพ์เทพกับเขามั่งแล้ว

แหะๆ มาเล่นเวบนี้ช้าไปหน่อย

...

ตอนนี้อยากเจาะรูใส่พัดลมด้านบนอีกซัก 2 ตัว

ไม่รู้ ไฟจะพอหรือเปล่า? อยากลดอุณหภูมิลงอีกคับ

เพราะตอนนี้ cpu/mb idle ที่ 48/32 ไม่เปิดแอร์นะ

ถ้าเปิดก็ ประมาณ 42/28 แต่ตอนโหลดๆนี่ 52/38 ไม่เปิดแอร์

ซึ่งผมว่าความร้อน cpu มันสูงไปหน่อยนะ
    Last edited by esc5900; 9 Dec 2006 at 06:30:59.

OverclockZone Member poneo's Avatar

สายไฟยังจัดได้อีกนี่ครับ ลองหาไส้ไก่มาพันสายไฟดู

ลองเจาะเคสเพิ่ม แล้ววางตำแหน่งพัดลมอย่างนี้ดูมั้ยครับ

Last edited by poneo; 9 Dec 2006 at 17:31:41.

^
    ^
    ^

ครับ ก็คิดๆเผื่อไว้เหมือนกันครับ เลยเจาะแค่ที่เห็นก่อน

ตอนนี้ดูมันยังทึบๆไงชอบกล อาจจะเจาะเพิ่มอย่างที่คุณ poneo ว่า

แต่คงไม่ใส่พัดลมดีกว่า แค่ 120 mm 2 ตัว ก็หนวกหูแทบแย่

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

สวยดีคับ ถ้าจัดสายอีกนิดนึงนะคับ แจ่มเลย

OverclockZone Member b98se's Avatar

งามแต้ๆ

OverclockZone Member yoshiki's Avatar

สวยดีครับ

OverclockZone Member km9389's Avatar

สวยครับท่าน

OverclockZone Member

สวยดีครับ ดูร้อนแรงดี
    ส่วนเรื่องความดังของพัดลม ท่านก็เปลี่ยนไปใช้พัดลมรอบต่ำซิครับเงียบมาก เช่น ของ CM อ่ะครับ
    ที่ท่านใช้อยู่เป็นของ TT ใช่มั้ยครับ ลมแรงดี รอบสูง เสียงดังตามมา

ถ้าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมนะ ผมว่าพัดลมตัวหลังที่เอาลมร้อนออก ใช้ตัวเดิมก็ได้จะได้เอาลมร้อนออกได้เยอะๆ
    แต่ตัวด้านข้างใช้แค่รอบต่ำๆเอาลมเย็นโชยๆจากภายนอกเข้า ไปไล่ลมร้อน ใช้สัก2ตัว(12cm) ก็ได้ครับ ใช้รอบต่ำจะได้ไม่ดัง เพราะถ้าเน้นจะเอาเย็นเป็นจุดๆ เช่นอยากให้ชิพหรือแรมเย็นเอาพัดลมตัวเล็กๆมาหาวิธีติดแบบ
    จ่อๆจะเย็นกว่าครับ(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)

ขอให้สนุกครับ

Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

สวยดีคับกลื่นๆๆกันดี และหว่างแดงกะฟ้า อิอิ

OverclockZone Member ghost's Avatar

สวยครับ แบบนี้ก็ ok นะครับ

Quote Originally Posted by takumi07 View Post
    สวยดีครับ ดูร้อนแรงดี
    ส่วนเรื่องความดังของพัดลม ท่านก็เปลี่ยนไปใช้พัดลมรอบต่ำซิครับเงียบมาก เช่น ของ CM อ่ะครับ
    ที่ท่านใช้อยู่เป็นของ TT ใช่มั้ยครับ ลมแรงดี รอบสูง เสียงดังตามมา

ถ้าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมนะ ผมว่าพัดลมตัวหลังที่เอาลมร้อนออก ใช้ตัวเดิมก็ได้จะได้เอาลมร้อนออกได้เยอะๆ
    แต่ตัวด้านข้างใช้แค่รอบต่ำๆเอาลมเย็นโชยๆจากภายนอกเข้า ไปไล่ลมร้อน ใช้สัก2ตัว(12cm) ก็ได้ครับ ใช้รอบต่ำจะได้ไม่ดัง เพราะถ้าเน้นจะเอาเย็นเป็นจุดๆ เช่นอยากให้ชิพหรือแรมเย็นเอาพัดลมตัวเล็กๆมาหาวิธีติดแบบ
    จ่อๆจะเย็นกว่าครับ(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)

ขอให้สนุกครับ
    เรื่องเสียงพัดลม ตอนนี้ชักเริ่มชินแล้วครับ
    เกรงว่าถ้าใช้แบบรอบต่ำมันจะลดความร้อนได้ไม่มากสิครับ
    ใส่ 120 mm. ด้านข้างสองตัวก็กลัวไฟไม่พอ

Last edited by esc5900; 18 Dec 2006 at 17:11:28.

OverclockZone Member

แจ่มครับ ในเคสร้อนมากไมครับ

Quote Originally Posted by naiynut View Post
    แจ่มครับ ในเคสร้อนมากไมครับ
    ลองเอามือไปอังตรงพัดลมด้านหลัง ... ไม่รู้สึกว่าร้อนนะครับ (ไม่เปิดแอร์)

คงเป็นเพราะ พัดลม 12 cm ด้านข้างมันรอบสูงน่่ะครับ

อุณหภูมิ MB อยู่ที่ประมาณ 30 -35 ครับ

ถ้าเปิดแอร์ จะเย็นกว่านี้ ประมาณ 3- 4 องศา

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

สวยดีครับ

แต่ที่ถูกใจมากเลย รูปที่ 1 , 6 , สุดท้าย ถ่ายสวยมาก

ผมชอบรูปที่ท่านถ่ายอ่ะครับ แสงดีมากเลย

โดยเฉพาะรูปสุดท้ายส่วนที่โดนแสงดู soft ดี ถึงแม้ใต้โต๊ะจะมืดไปนิด

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks