Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโชว์มั่งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโชว์มั่งคับ

พอดีวันนี้ เจาะฝาข้างเคสใหม่ จะได้เห็นแสงสีมั่ง

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เลยจัดระเบียบสายไฟใหม่ด้วยเลย

ก็ได้เท่าที่เห็นนี่แหละคับ หมดปัญญาแล้วจริงๆ

ดูภาพก่อนเลยคับ

ยังไงๆก็แนะนำ ติชมด้วยนะคับ จะได้เอาไปปรับปรุง อิอิ

Comment

แหะๆ ภาพสุดท้าย โต๊ะทำงาน โคตรรกเลยเอ็ง

Comment

แดง - น้ำเงิน ตัดกันงามมากครับบบ

Comment

สวยดีครับ

Comment

ถามนอกเรื่อง ใช้กล้องอะไรครับ ผมว่าเป็น SLR แหงม แต่อยากรู้ว่ารุ่นไร

Comment

^
              ^
              ^

30D คับ แต่ฝีมือถ่ายเหมือนไม่น่าเป็นเจ้าของมันเลย

ที่เห็นน่ะ photoshop ล้วนๆเลย

เสียดายตังค์เหมือนกัน ไม่งั้นนะได้มีคอมพ์เทพกับเขามั่งแล้ว

แหะๆ มาเล่นเวบนี้ช้าไปหน่อย

...

ตอนนี้อยากเจาะรูใส่พัดลมด้านบนอีกซัก 2 ตัว

ไม่รู้ ไฟจะพอหรือเปล่า? อยากลดอุณหภูมิลงอีกคับ

เพราะตอนนี้ cpu/mb idle ที่ 48/32 ไม่เปิดแอร์นะ

ถ้าเปิดก็ ประมาณ 42/28 แต่ตอนโหลดๆนี่ 52/38 ไม่เปิดแอร์

ซึ่งผมว่าความร้อน cpu มันสูงไปหน่อยนะ
              Last edited by esc5900; 9 Dec 2006, 06:30:59.

Comment

สายไฟยังจัดได้อีกนี่ครับ ลองหาไส้ไก่มาพันสายไฟดู

ลองเจาะเคสเพิ่ม แล้ววางตำแหน่งพัดลมอย่างนี้ดูมั้ยครับ

Last edited by poneo; 9 Dec 2006, 17:31:41.

Comment

^
                  ^
                  ^

ครับ ก็คิดๆเผื่อไว้เหมือนกันครับ เลยเจาะแค่ที่เห็นก่อน

ตอนนี้ดูมันยังทึบๆไงชอบกล อาจจะเจาะเพิ่มอย่างที่คุณ poneo ว่า

แต่คงไม่ใส่พัดลมดีกว่า แค่ 120 mm 2 ตัว ก็หนวกหูแทบแย่

Comment

สวยดีคับ ถ้าจัดสายอีกนิดนึงนะคับ แจ่มเลย

Comment

งามแต้ๆ

Comment

สวยดีครับ

Comment

สวยครับท่าน

Comment

สวยดีครับ ดูร้อนแรงดี
                            ส่วนเรื่องความดังของพัดลม ท่านก็เปลี่ยนไปใช้พัดลมรอบต่ำซิครับเงียบมาก เช่น ของ CM อ่ะครับ
                            ที่ท่านใช้อยู่เป็นของ TT ใช่มั้ยครับ ลมแรงดี รอบสูง เสียงดังตามมา

ถ้าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมนะ ผมว่าพัดลมตัวหลังที่เอาลมร้อนออก ใช้ตัวเดิมก็ได้จะได้เอาลมร้อนออกได้เยอะๆ
                            แต่ตัวด้านข้างใช้แค่รอบต่ำๆเอาลมเย็นโชยๆจากภายนอกเข้า ไปไล่ลมร้อน ใช้สัก2ตัว(12cm) ก็ได้ครับ ใช้รอบต่ำจะได้ไม่ดัง เพราะถ้าเน้นจะเอาเย็นเป็นจุดๆ เช่นอยากให้ชิพหรือแรมเย็นเอาพัดลมตัวเล็กๆมาหาวิธีติดแบบ
                            จ่อๆจะเย็นกว่าครับ(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)

ขอให้สนุกครับ

Comment

สวยดีคับกลื่นๆๆกันดี และหว่างแดงกะฟ้า อิอิ

Comment

Working...
                              X