Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำ show desktop หายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำ show desktop หายครับ

เผลอไปกด delete มัน จะเอาคืนมายังไงครับ show desktop ตรง taskbar อะครับ ขอบคุณมากครับ

ไป copy ชาวบ้านมาสิครับ

Comment

C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\Microsoft\Internet Explorer\Quick Launch

ของผมตัว โชเดสท็อป มันอยู๋ตรงนี้ครับ ถ้าอยู่ที่เดี๋ยวกันก็ copy มาไว้ได้เลยครับ

Comment

ตัวนี้ copy เขามาอีกที ยังไม่เคยลองใช้เพราะมันยังไม่เคยหาย ได้ผลยังไงมาแจ้งด้วยครับ หึหึหึ (เป็นหนูทดลองยาเลยละกัน)

วิธีที่1
        1. ไปที่ Stat > Search > For File or Folders..
        2. Search หาคำว่า show desktop ที่ Search for file or folder named
        3. เมื่อเจอแล้ว ให้ Copy มาวางไว้ที่ desktop (อยู่ที่ C:\WINDOWS\SYSTEM)
        4. จากนั้นให้ลากมาวางไว้ที่ Task Bar เพียงเท่านี้ก็กลับมาแล้วครับ

วิธีที่2
        1. เริ่มต้นด้วยการคลิกที่ปุ่ม Start บนวินโดว์ แล้วเลือก Run
        2. พิมพ์คำสั่งนี้ลงไป regsvr32 /n /i:U shell32 จากนั้นก็กดปุ่ม OK
        3. จากนั้น รอไม่ถึง 5 วินาที .. ก็จะปรากฎหน้าต่างที่แสดงถึงความสำเร็จที่ได้ไอคอนกลับคืนม

Comment

[Shell]
          Command=2
          IconFile=explorer.exe,3
          [Taskbar]
          Command=ToggleDesktop

พิมพ์แบบข้างบนในโนตเพจหรือในโปรแกรมอะไรก้อแล้วแต่ เซฟเป็น(ชื่อตั้งเองเลยก้อได้).scf เท่านี้ก้อได้แล้นนนนน

Comment

ก็อปไปแล้วกัน

Comment

Working...
            X