มีข่าวเกี่ยวกับ New Apple Cinema Display บ้างรึยังครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: มีข่าวเกี่ยวกับ New Apple Cinema Display บ้างรึยังครับ

OverclockZone Member

Default มีข่าวเกี่ยวกับ New Apple Cinema Display บ้างรึยังครับ

ไม่ค่อยได้ติดตาม mac เท่าไหร่ครับ เห็นเจ้า Apple Cinema Display อยุ่ในตลาดนานมากแล้ว

มีข่าวตัวใหม่มาบ้างรึยังครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ยังไม่มีข่าวครับ "แต่"

มันเกินเวลา cycle life ของมันแล้วครับ เพราะปกติมันจะอัพเดททุกๆประมาณ 7-10 เดือน (อ้างอิงจากตอนที่เป็นจาก crt studio display > lcd studio display > cinema display)

ซึ่งถึงตอนนี้มันไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรเลยมาปีนึงแล้วครับ แม้แต่จะเปลี่ยนจาก CCFL เป็น LED ยังไม่ได้ทำเลย แค่เพิ่ม contrast brightness มานิดเดียว ถ้าไม่สนใจจริงๆก็ไม่รู้เลย

รอดูในงาน WWDC เผื่อจะมีพูดถึงบ้างครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    ยังไม่มีข่าวครับ "แต่"

มันเกินเวลา cycle life ของมันแล้วครับ เพราะปกติมันจะอัพเดททุกๆประมาณ 7-10 เดือน (อ้างอิงจากตอนที่เป็นจาก crt studio display > lcd studio display > cinema display)

ซึ่งถึงตอนนี้มันไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรเลยมาปีนึงแล้วครับ แม้แต่จะเปลี่ยนจาก CCFL เป็น LED ยังไม่ได้ทำเลย แค่เพิ่ม contrast brightness มานิดเดียว ถ้าไม่สนใจจริงๆก็ไม่รู้เลย

รอดูในงาน WWDC เผื่อจะมีพูดถึงบ้างครับ
    อยากให้มันมี HDMI แค่นั้นและครับ จะได้ครบเครื่อง ทำงานและ xbox360

Bookmarks

Bookmarks