Announcement

Collapse
No announcement yet.

nVidia Quadro vs. GTX 8800 sil FOR 3DS MAX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใครจับโปรแกรมไหนก่อน ก้ว่า โปรแกรมนั้นง่ายกว่าอ่ะครับ

เหอๆ

ผมว่า MAYA
    เพราะ 3dmax ไม่เป็น

จบ!

Comment

ผมไปถามคนที่เขารู้มาครับ Quadro ที่ไช้คือ NVIDIA Quadro FX 3500 ครับ

Comment

ผมไปถามคนที่เขารู้มาครับ Quadro ที่ไช้คือ NVIDIA Quadro FX 3500 ครับ

Comment

ไม่รุ้สิไม่เคยใช้

เรนเดอร์ ไม่ไว แต่เวลาการใช้งานที่ ซีน ใหญ่ๆมากๆ

พวกทำหนัง Animation ใหญ่ๆ เงี่ย ส่วนใหญ่เค้าก็จะใช้กัน

เพื่อให้ งานราบลื่น ไม่เสียอารมณ์ (ว่างั้นล่ะ)

Comment

เวลาที่เหงภาพจริงในโปรแกรมอะครับ นั่นใช้การ์ดทำให้เห็นภาพได้ใกล้เคียงของจิงมากที่สุดโดยม่ายต้อง render เฟรมนั้นๆ

แต่เวลากด render แล้วอะครับ ม่ายเกี่ยวกับการ์ดแล้วครับ ใช้ CPU Ram แล้วก็อย่างอื่นอีกมากมาย

เคยอ่านบทความของค่าย Pigxa ครับ เค้าบอกว่าก่อน render ตรวงเช็คดูแล้วดูอีกหลายๆรอบมากๆเลยครับ จนแน่ใจว่าสมบูรณ์แบบจิงๆ แล้วก็กด render เท่านั้นแหละครับ ทั้งบริษัทก็ผักร้อนเลย 6 เดือน ค่อยกลับมาเจอกานใหม่

หนังที่ทาม 3d ส่วนใหญ่ใช้ Maya เพราะมานมีรายละเอียดปลีกย่อยเยอะกว่าครับ
            ส่วน 3ds max ก็นิยมใช้เหมือนกานครับ แต่เปงการ์ตูนส่วนใหญ่

Comment

วาว อิอิ น่าจะจริงอย่างที่คุณ Bay กล่าวมา .. แต่ mayaใช้ทำหนัง อืมก็แน่นอน นะ

แต่ดู 3dsmax ผม ใช้แต่ทำแบบ บ้าน ก็เคยวิธีการทำการ์ตูน แต่ ตัว mayaน่าจะทำได้ดีกว่า

Comment

Quadro ใช้สำหรับเวลาขึ้น form แล้วก้อหมุน view point ต่างๆอ่ะครับ มันจะลื่นกว่าและเห็นภาพใกล้เคียงเวลา render จริงๆ

เวลา render นี่ cpu กับ แรมเป็นพระเอก
                Last edited by Tavanel; 9 May 2008, 14:12:04.

Comment

ขอบคุณครับทุกท่าน

Comment

Working...
                  X