Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพง + ร้านซื้อทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพง + ร้านซื้อทีคับ

มีงบ 1500 - 2000 อ่ะคับ ได้ซัก 5.1 มั๊ย
    ใช้งานหลักๆแน่ๆ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ชอบเสียงใสๆ ฟังแนวทั่วไปอ่ะคับ เล่นตัวไหนดี Creative ดีมั๊ย Brand มันดัง
    แล้วก็แนะนำร้านด้วยอ่ะคับ จะได้ลองฟังเสียงเองกะหู
    ว่าจะไปดูแถวๆ IT Square เซียร์ ไม่ก็ พันทิพย์ใหญ่อ่ะคับ จะซื้ออาทิตย์หน้า แต่อยากได้รายละเอียดก่อน

เอาแบบ แจ่มๆ เลยนะคับ 2.1 หรือ 5.1 ก็ได้ แต่ขอแจ่มๆ

Ps. ไม่รู้ว่า Sound onboard กะ Soundcard แยก ให้ผลเสียงต่างกันมากมั๊ยคับ อยากทราบ

Comment

ดันๆ

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
        เอาแบบ แจ่มๆ เลยนะคับ 2.1 หรือ 5.1 ก็ได้ แต่ขอแจ่มๆ

Ps. ไม่รู้ว่า Sound onboard กะ Soundcard แยก ให้ผลเสียงต่างกันมากมั๊ยคับ อยากทราบ
        Soundcard เสียงดีกว่าเห็นๆครับ ส่วนเรื่องลำโพงรอผู้เชี่ยวชาญมาตอบให้ครับ

Comment

Originally posted by Benz_36 View Post
          Soundcard เสียงดีกว่าเห็นๆครับ ส่วนเรื่องลำโพงรอผู้เชี่ยวชาญมาตอบให้ครับ
          ดีกว่าจริงๆหรอคับ
          เพราะอย่าง ... ผมสังเกตุตอนผมใช้ Sound onboard รุ่นเก่า ตอนนั้น Realtek แต่เสียงออก 2 Speaker ผมก็พอฟังได้ และนี้ 3 ปีได้ ผมประกอบคอมใหม่ ลอง sound onboard กะบอร์ดรุ่นใหม่ๆ รู้สึกเสียงดีกว่าบอร์ดพวกรุ่นเก่า ได้เลยอ่ะคับ แต่การ์ดเสียงนี้ยังไม่เคยลองฟังให้กะหู ว่าเสียงมันดีรึเปล่ายังไง

Comment

sb0100,CT4830 หาตามบอร์ดมือ 2 ^^

Comment

ดันๆๆ อยากทราบลำโพง ตัวหนายดีด้วยยย

Comment

Creative Inspire M2600 2.1Ch ไม่เกิน 1500 บาท เสียงดีครับ ใช้อยู่

เล่นเกม ดูหนัง ทำได้ดีเลยทีเดียวครับ ฟังเพลงก็ใช้ได้

โดยรวมเเล้วถือว่าดีมากเลยครับสำหรับลำโพงราคาประมาณ 1500 บาท

Comment

งบกลางๆ ECAN A500-L จัดไป zeer 1450 1000ทิบ 1890 ชั้น 4 มีร้านเดียว
                  หรือ microlab X3 2.1 2390 ร้าน P&Y
                  หรือ DivoomXForce 5 3290 ร้านในเครือ com7 ทุกสาขาครับ

Comment

ดันๆ อยากได้คำแนะนำเยอะๆ จะไปซื้ออาทิตย์หน้าแล้ว

Comment

ดันๆๆ

Comment

ลำโพงอะไรดี ~ แนะนำโหน่ย

Comment

ผมว่าต้องไปลองฟังครับ
                          ผมเพิ่งไปซื้อ microlab X3 2.1 มาเมื่อวันพุธเองครับเสียงดีมากเลยครับในราคาประมาณนี้อ่ะครับ

Comment

ดันด้วย กำลังจะซื้อเหมือนกัน

Comment

อะไรก็ได้ที่ไม่ใช้ Creative

Comment

Working...
                              X