Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600 GT ไม่มีสัญญาณไปที่จอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600 GT ไม่มีสัญญาณไปที่จอครับ

ตอนใช้งานอยู่ซัก 4 - 5 ชม. มักจะมีเสียง ตื๊ด ยาวๆ ดังมาจากในเคส เป็นมาซัก 1 สัปดาห์แล้ว
    อุปกรณ์ทุกอย่างใช้มา 4 เดือนกว่าๆ ยกเว้นการ์ดเพิ่งใช้มา 10 กว่าวัน เสียงตื๊ดที่ว่าจะดังประมาณ 2 - 3 นาที่ก็จะเงียบไป ก็พยามยามฟังดูว่ามาจากใหน ก็หาต้นตอไม่เจอ แต่ที่คิดไว้น่าจะเป็นที่แรม หรือไม่ก็ PSU ก็เลยปิดเครื่องแล้วถอดแรมมาทำความสะอาด จากนั้นก็เปิดเครื่อง CPU ทำงาน พัดลมการ์ดจอก็ทำงาน แต่ไม่มีสัญญาณ หน้าจอมืด ไฟที่จอเป็นสีเขียว มีเสียงรันเข้าวินโด ลองบูตอยู่หลายครั้งก็ไม่ขึ้นภาพ ลองเปลี่ยนมาใช้การ์ดออนบอร์ดก็ใช้ได้ปกติ ตอนแรกก็คิดว่าสลอต PCI เสียก็ลองเอา 8500 GT มาใช้ก็ปกติ

คงต้องรบกวนท่านผู้รู้มาช่วยเหลือแล้วครับ

AM2 4000+
    Zalman CNPS-9500 LED
    ALive NF6G – VSTA
    GALAXY 9600 GT OC
    WD 320*1
    WD 250*1
    Seagate 160*1
    Kingston 667 1gb*2
    DVD RW ASUS 1 ตัว
    Internal Card Reader 1 ตัว
    พัดลม 12 cm 3 ตัว (มีไฟ)
    Gigabyte SUPERB 550 (450 W)
    Last edited by nana_am2_x2; 26 Apr 2008, 23:46:30.

อาการนี้มีแวว ดูสติ๊กเกอร์รับประกันไว้ก่อนเลยว่าเจ้าไหน

Comment

ลองเคลียไบออสดูนะครับ ถ้ายังไม่ติดก็ตามค.ห.บนเลยจ๊ะ

Comment

เสียงดังมากมั้ยครับ

ถ้าดังมาก จะเป็นของการ์ดจอ
        ดังเบาหน่อย ของเมนบอร์ด

ถ้าการ์ดจอ PSU อาจจะมีปัญหา เสียบสายไม่แน่น ไฟอาจจะไม่พอ
        เมนบอร์ด ต้องไล่ครับ อาจจะเกิดได้หลายสาเหตุ

Comment

ขอบคุณครับ

พรุ่งนี้จะเอาไปเคลมครับ

Comment

Working...
          X