Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อnotebookค่ะ มีงบ4หมื่นนิดๆอะค่ะแนะนำหน่อยนะค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อnotebookค่ะ มีงบ4หมื่นนิดๆอะค่ะแนะนำหน่อยนะค่ะ

จะซื้อnotebookค่ะ มีงบ4หมื่นนิดๆอะค่ะแนะนำหน่อยนะค่ะ

คือตอนนี้จะซื้อเปงเครื่องแรก เลยอยากได้ที่ดีๆทนๆหน่อยอะค่ะ

เน้นๆๆเอาไว้เล่นเกม กะ ดูหนัง กะ ตกแต่งภาพนิดหน่อยค่ะ ทนๆด้วยนะค่ะ

คือตอนนี้ดูไว้หลายตัวอะค่ะ ช่วยเนะนำหน่อยค่ะ

1.acer aspire 6920G
    2.Asus, F8SG-4P010
    3.LENOVO Y510 (มันไม่มีปุ่มกดภาษาไทยจริงๆหร่อค่ะ)

หรือใครมีรุ่นที่ดีกว่านี้ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ....

ไปห้องนี้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...isplay.php?f=6

Comment

ฺBenQ Joybook S41 38000.-

Comment

Originally posted by neromimz View Post
        เห็นด้วยครับ

Comment

Asus F8Sv-4S018

http://www.****************/2008/nbdetail.php?id=232

Comment

ถึงผมจะใช้ F8SN แต่ก็แนะนำ Y510 แอบเซงนิดๆที่ซื้อ F8SN แต่ก็ไม่เสียใจ

Y510 เค้าจะมีสติกเกรอร์มาให้ ครับ เสียงดีกว่า เครื่องแรงกว่า หน้าจอใหญ่กว่า หนักกว่าแต่ก็ไม่ใช่ปัญหา เพราะใช้เป้สะพายหลัง
            Last edited by aunji; 27 Apr 2008, 08:57:28.

Comment

ผม ซื้อ Y510 มา 41000

ก้อ ดี เกือบ ทุก อย่าง คับ

มีสติกเกอร์ ไทย ติดคีบอร์ด คับ

มีปัญหาที่ เครื่อง ร้อนไป นิด ตอน ใช้งาน แต่ก้อพอไหว

ลง XP ได้ ใช้งานดี คับ

Comment

Originally posted by neromimz View Post
                เอาราคาs41มาฝากเพื่อสนใจ
                benq

s41-335 ราคา35900 ผ่อน0%10เดือน
                สเปก
                คอทู2.2กิก T7500
                แรม2กิก
                กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
                จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
                รองรับระบบHDMI
                ฮาสดิส160กิก
                ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
                ไมค์บิวอิน
                ประกัน2ปี

s41-351 ราคา37900 ผ่อน0%10เดือน
                สเปก
                คอทู2.1กิก T8100(45NM)
                แรม2กิก
                กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
                จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
                รองรับระบบHDMI
                ฮาสดิส160กิก
                ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
                ไมค์บิวอิน
                ประกัน2ปี

#######################

แต่ถ้างบเยอะลองดูf8กับy510ก็ดีคับๆไงทุกตัวมีคลับของตนเองแล้วลองศึกษาดู

Comment

กำ แฟน benq s41 เพียบ ^^ จขกทจะเอียงตามใหมน่าาาาา

Comment

มาดันให้ 6920G คับ
                    ข้อดี ไม่ต้องบรรยาย ครับ ดูเอาก็รู้ (เพราะไม่มี)<<< อันนี้ล้อลเล่นครับ
                    ข้อเสีย น้ำหนักเยอะครับ เว้นแต่ไม่ค่อยได้แบกไปไหน

Comment

.LENOVO Y510 (มันไม่มีปุ่มกดภาษาไทยจริงๆหร่อค่ะ) มีสิเห้อ

เป็นคำตอบสุดท้าย ที่ ที่ ที่ ถูกต้องนะค๊าบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

คือตอนนี้กำลังตัดสินใจระหว่าง acer aspire 6920G (มันสวยโดนใจจริงๆค่ะ) กับ LENOVO Y510(รูปร่างท่าทางทนทานดีมากเลย)

ไม่รู้ทำไงดีค่ะ ช่วยแนะนำข้อดีข้อเสียด้วยสิค่ะ คือตัดสินใจยากจริงๆค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ

Comment

เด๋วตัดสินเลยละกันในความคิดผม มันดีคนละอย่างอะนะ

acer aspire 6920G จอใหญ่กว่า พกพายากกว่า หนักกว่า จริงไหม

ความแรมมันพอๆกันนะ แต่เรื่องอื่น ผมว่า Acer กินขาดนะ

ยกเว้นว่าคุณรับกับขนาดมันได้ไหมล่ะ ถ้าได้ไม่มีปัญหาก็ acer ครับ

Y510 ก็ไม่ค่อยอยากแนะนำ มันก๋องแก๊งอะ เอา Acer ครับ จอใหญ่ดี

Comment

ผมใช้ y510 นะ เครื่อง มันร้อน พอสมควร เรยคับ ตอน ตรงที่วางมือ ด้านซ้ายคับ

น้ามหนัก ก้อพอไหวนะคับ(สำหรับผู้ชาย) 3 โล นี่ก้อหนักพอควรคับ

เรื่องอื่นผม ไม่เจอปัญหาคับ ผมลง XP แล้วก้อ ใช้งานได้ คล่องคับ

ส่วน acerตัว นั้นผมไม่ เคยใช้คับ

Comment

Originally posted by noomyok View Post
                              ผม ซื้อ Y510 มา 41000

ก้อ ดี เกือบ ทุก อย่าง คับ

มีสติกเกอร์ ไทย ติดคีบอร์ด คับ

มีปัญหาที่ เครื่อง ร้อนไป นิด ตอน ใช้งาน แต่ก้อพอไหว

ลง XP ได้ ใช้งานดี คับ
                              คืออยากเหงภาพใกล้ๆของปุ่มกดตอนติดสติกเกอร์แล้วอะค่ะ รบกวนได้ไหมค่ะ
                              แล้วอยากทราบว่าสติกเกอร์มันทนไหมค่ะ แล้วกาวมันจะเลอะปุ่มกดไหมค่ะ

Comment

Working...
                              X