Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังโหลด 10.5.2 อยู่ จะเสร็จแหล่ะ

เพิ่งเห็นว่ามีตัวใหม่ถึง 10.5.6 แหล่ะ แต่ไม่ไหวแหล่ะ โหลดมาหลายวัน บ้านเนตช้า เดี๋ยวลอง 10.5.2 ก่อน

Comment

• กำลังโหลด 10.5.2 อยู่ จะเสร็จแหล่ะ

เพิ่งเห็นว่ามีตัวใหม่ถึง 10.5.6 แหล่ะ แต่ไม่ไหวแหล่ะ โหลดมาหลายวัน บ้านเนตช้า เดี๋ยวลอง 10.5.2 ก่อน

Comment

• MB : Asus M4A78 Pro
        CPU : AMD Phenom x4 9950
        VGA : Radeon HD4670
        Ram : 3 GB. (2GB 800mhz+1GB 800mhz)
        HDD : WD Green 1 TB (Sata)
        CD-Rom : Lite-On (Sata)

ลงยังไงก็ลงไม่ได้ครับ
        ติดอยู่ตรงหน้า Boot ตอนแรกเลย
        นั่งลงมาหลาย ชม. จนปัญญา T^T

(ขอยืมของ จขกท. หน่อยนะ)

หน้านี้เลยครับ มันโหลดได้ประมาน 5 บรรทัด แล้วมันก้ Restart มันเองตลอด วนอยู่แบบนี้ - -*

ปล. ลองพิมพ์ -v cpus=1 แล้ว ก็ยังเป็นแบบเดิม
        Last edited by sonatine; 10 Jun 2009, 03:43:26.

Comment

• ไม่มีคนตอบเลย T^T

Comment

• ถ้าจำไม่ผิดมีคนบอกว่าน่าจะเกิดจาก ไม่เห็น cd-rom อาจจะเพราะว่าเป็ฯ interface คนละชนิดกัน เช่น hdd เป็น sata , cd-rom เป็น ide หรือว่าถ้า cd-rom เป็น sata ก็ให้ลองเปลี่ยนไปใช้ ide ประมาณนี้นะ ลองดู คุ้นๆหน่ะ

Comment

• ใครลงใน Acer 4935 G C011 ได้มั่ง
              มีปัญหาไรป่าว?

Comment

• Originally posted by HomeAudioSystem View Post
                4670 กับ ep31-ds3l ลงได้ป่าวครับแล้วต้องติกตรงไหนบ้าง
                ผมใช้คู่กับ E5200 + EP31-DS3L + ATIx1600 Pro + SB live

ลงตัว iPC 10.5.6 ลงได้แต่ว่า ยังไม่มีเสียง Resolutionจอ ไม่ตรง แต่ Lan ใช้ได้ เป็นเพราะไม่ได้เลือก Driver

แต่พอเลือก Driver เข้าไม่ได้เลย พอเป็นจอเทา Apple แล้วก็จอดำไปเลย

ทำงายดีหว่า

Comment

• ปัญหา ผมเพิ่งลง OSX Kelyway 10.5.2 บน PC ผม สำเร็จแล้ว แต่ว่าไม่สามารถต่อ Internet ได้ เพราะว่าเหมือนมันมองไม่เห็น Ethernet ของ P5K

-เงื่อนไข ผมใช้ MB Asus P5K
                  - Hi-speed internet ของ TOT เป็น External Modem ต่อสาย LAN
                  - ในส่วนของ Network ผมลง Patch ตามที่แผ่น Default มาให้
                  คำถาม ผมต้องแก้ปัญหายังไงครับ ถ้าไม่อยากไปซื้อเพิ่ม รบกวนด้วยนะครับ

สมาชิกใหม่
                  Last edited by Hottcoffee; 17 Jun 2009, 01:30:54.

Comment

• Originally posted by Hottcoffee View Post
                    ปัญหา ผมเพิ่งลง OSX Kelyway 10.5.2 บน PC ผม สำเร็จแล้ว แต่ว่าไม่สามารถต่อ Internet ได้ เพราะว่าเหมือนมันมองไม่เห็น Ethernet ของ P5K

-เงื่อนไข ผมใช้ MB Asus P5K
                    - Hi-speed internet ของ TOT เป็น External Modem ต่อสาย LAN
                    - ในส่วนของ Network ผมลง Patch ตามที่แผ่น Default มาให้
                    คำถาม ผมต้องแก้ปัญหายังไงครับ ถ้าไม่อยากไปซื้อเพิ่ม รบกวนด้วยนะครับ

สมาชิกใหม่
                    LAN Asus P5K ใช้ตัวนี้ลงแก้ครับ "Attansic L1 Ethernet" ลองหาและศึกษาจาก Link ด้านล่างครับ
                    http://www.insanelymac.com/forum/ind...96&hl=asus+p5k

Comment

• ของผม
                      Intel E8400
                      Gigabyte EP45-UD3R
                      G-Skill 4GB
                      HIS IceQ4 4850

ลงได้หรือเปล่าครับ อยากลงเหมือนกันครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• ลง Id.. 10.5.6 อล้ว คางที่หน้านี้ ตลอดเลย ใครทราบว่าเพราะไรบอกที ครับ

Comment

• ใครทราบบ้างครับว่า MBKมีขายแผ่น xx Leopard 10.5.6 รึเปล่า ครับ ร้านไหนชั้นอะไร

ขอบคุณครับ

Comment

• ผมลงได้แล้วครับ

ใช้ Kalyway 10.5.2

แต่มีปัญหาอยู่ที่ ใช้ wireless ไม่ได้

อยากทราบว่าต้องโหลด Driver ตัวไหนมาลงถึงจะสามารถใช้ได้ครับ

(ตอน Install เลือก Driver wireless หมดแล้ว แต่ยังใช้ไม่ได้)

ผมใช้ Compaq V3609TU Core 2 Duo 1.5 GHzT5250 1 GB DDR2

Comment

• มีเพื่อนๆคนไหน ได้ใช้ BenQ S41-LM60 แล้งลง OSX86 ไหมครับ พอดีอยากใช้อะครับ อยากรู้ว่าควรลงตัวไหน แล้วตั้งค่ายังไงมั่งอะครับ แล้วช่วยบอกได้ไหมครับ ว่ามันมีปัญหาตรงไหนหรือเปล่าครับ เคยอ่านๆมา ว่ามันมีปัญหากับ Wireless อะครับ ไม่รู้ว่าตอนนี้หาทางแก้ได้หรือยังครับ

โปรแกรมที่ใช้ก็เป็น Logic 8 / Adobe CS4 / Office / โหลดบิท / MSN ครับ

สเป็คนะครับ

ซีพียู Core 2 Duo T8100

ความเร็วซีพียู (GHz) 2.1

ความเร็วบัสซีพียู (MHz) 800

ความจุแรม (MB) 2048

ประเภทแรม DDR2

ความฮาร์ดดิสก์ (GB) 250

ประเภทออปติคอลไดรฟ์ 8x DVD SuperMulti

ขนาดจอ LCD 14.1 นิ้ว WXGA

ชิปเซ็ตกราฟิกการ์ด NVIDIA GF8600M GS with 1GB

สนับสนุน LAN Yes

สนับสนุน Wireless Yes

สนับสนุน Bluetooth Yes

เว็บแคม/ ความละเอียด (Mega) Yes/1.3

ระบบปฏิบัติการ Linux

ขอบคุณครับ

Comment

• iPC 10.5.6 ขอ Link Load หน่อยครับ ท่านใดมีรบกวนด้วยครับ

Spec:
                                EP35
                                CD-ROM IDE
                                H/D SATA
                                Display 9800GT
                                Lan ON

spec. นี้ ตอนนี้ ok ทุกอย่างแล้วครับ ขอบคุณท่านทั้งหลายที่แนะนำ
                                Last edited by lookton; 27 Sep 2009, 14:12:41.

Comment

Working...
                                X