Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สุดยอดครับ ผมมี HDD เปล่า 500 gb เหลืออยู่ลูก เดียวรองทำกับตัวนี้เลยดีกว่า โฮะๆๆ

Comment

ช่วยหน่อยนะ คับบบบบ

อยากลงใหม่ บ้างอ่าคับ แต่มีโน๊ตบุ๊ค acer Aspire 4520 อ่าคับ

ลงได้ไหม๊ อ่า คับ ช่วยบอกหน่อย ขอบคุณมากคับ

Comment

แล้ว ต้องใช้ สเปค เท่าไหร่ อ่าคับ

Comment

ระบุสเปคมาด้วยนะคร๊าบบบ

Comment

ก้อ HDD 160 Gb
            Ram 1.5 Gb
            NVIDIA 512
            AMD Turion 64

เป็น Notebook acer อ่าคับ

ลงด้ายมั้ย อ่าคับ

Comment

ได้คับ ใช้ KALYWAY ครับ เลือกไดร์เวอร์ตามที่เห็นไม่ก็ติ๊กหมดเรยครับ แต่พวก Kernel เลือกเท่าที่จำเป็นนะครับ

Comment

ทามงัย อ่าคับ พอดี ไม่ค่อยเก่งอ่าคับ

ช่วยสอนผมหน่อยด้ายม่คับ

MSN oishi_lamon@hotmail.com

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบ

Comment

เห็นในภาพมั้ยครับ มันจะมีให้เลือก ถ้ากำลังลง ให้ลองอ่านภาษาอังกฤษข้างล่างดูครับ เวลาไปคลิกแล้วจะมีข้อมูลบอก

Comment

เรียนคุณ toddzaa 91 ในความเห็นของ ผมว่าได้นะครับ
                    ในส่วนของผม ผมได้ลองกับ Notebook Acer 3201 NXCi (เครื่องประมาณ 3 ปีที่แล้ว)
                    ซึ่งมี Spec ตามนี้ครับ
                    - Intel Pentium M 715 (1.5 GHz, 400 MHz FSB)
                    - HDD 60 Gb (ผมแบ่ง 20 Gb สำหรับ Mac 20 Gb สำหรับ Solaris X86 และ 20 Gb สำหรับ Windows)
                    - Display Radeon 9700 64 Mb
                    - RAM DDR-1 512 Mb
                    - DVD-CD-RW Combo

ซึ่งสามารถลงได้ครับ แต่ติดปัญหาที่ Driver ของ Network ครับ

ปล. ผมใช้ Kalyway 10.5.1 ครับ ก็เจอปัญหาบ้าง แต่ยินดีช่วยครับผม...
                    ปล. 2 ผมเคยลองกับเครื่อง Desktop อยู่ด้วย แต่ติดปัญหาเช่นเดียวกับคุณ Trojan ครับ ซึ่งผมได้ลองอ่านจาก เว็บ Insanelymac.com หรือ wiki.x86 แล้ว ได้รับคำตอบที่หลากหลาย เช่น มีปัญหาที่ระบบ Drive SATA, ต้องปรับให้ HDD หรือ DVD เป็น Interface SATA หรือ IDE ทั้งคู่ (ซึ่งผมก็ลองแล้ว แต่ก็ไม่สามารถแก้ไขได้) ซึ่งถ้าหากผมได้ทางแก้ที่ดีๆ ผมจะนำมา Post ให้ครับ
                    Last edited by collagen; 28 Apr 2008, 22:30:30.

Comment

ผมเคยเป็น สาเหตุมาจาก
                      1.โอเวอร์คลอกจน Unstable
                      2.ตั้งค่า Raidไว้
                      3.ชิพเซตไม่ซัพพอร์ต
                      จากเครื่องของผม ถ้าคล็อกมากเกินไป จะเป็นเช่นนั้น และการเปิดเรด ทำให้มีปัญหาเช่นกันครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ คุณ wangtrirat สงสัยที่ผมลงไม่ได้คงอาจะเป็นเพราะ Chip Set ไม่ Support ครับ...

Comment

ลองดูไปทีละอย่างครับ อย่าเพิ่งตัดสินใจ เพราะคนทำเค้าคงทำให้มันใช้งานได้มากที่สุด ชิพ Nforce เขียนขึ้นมาเองครับ ไม่ใช่ของแมค ที่ทำ ลองหาสาเหตุก่อนครับ*-*

Comment

แล้วมันรันบนโนตบุคได้เสถียรไหมครับ แบบทำงานได้เต็มประสิทธภาพที่เป็นmacหรือป่าว

Comment

คงไม่เท่าของจริงครับ สำหรับบางเครื่องเท่านั้นที่แรงกว่า แต่สเถียรภาพคงสู้กะของเขาไม่ได้ครับ
                              เครื่องผมแซงไอแมครุ่นใหม่ครับ แต่คงเอาไปเทียบกับ Mac Pro คงไม่ได้
                              ปล.ใครเล่นซีออน4คอร์2ตัวบนบอร์ดเดียว แล้วแรมเยอะๆ ลองเอาไปทำดูนะครับ เครื่อง MacPro อยู่แค่เอื่อม อิๆ

Comment

ผมลงแล้วมันค้างอยู่ที่หน้าแอปเปิ้ลสีเทาอะครับ (เรียกไม่ถูก) แต่ตัวหมุนๆ มันยังอยู่ แต่ฮาร์ดดิสไม่อ่านแล้ว

ผมลองปล่อยทิ้งไว้ มันก็ยังไม่เข้า ผมเลยลองลงใหม่ ก็เหมือนเดิมนะครับ - -

ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ TT

Comment

Working...
                                X