Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอจะรู้บ้างอาการนี้มาจากอะไรได้บ้างอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอจะรู้บ้างอาการนี้มาจากอะไรได้บ้างอะ

ผมใช้ อินเอต์เน็ทของ ทรูอะครับ

อาการคือ เราเปิดโหลด บิท แล้วมาปิดตอนเช้า แต่ 2-3 วันนี้มีอาการ

เน็ทมันตัด เองครับ ทั้งที่ตัว modem ไฟยังอยู่ครับ ทั้งเขียว ทั้ง ส้ม

บิทมันโหลดไม่ได้ เปิดเว็ปก็ไม่ได้........ คือต้อง เปิด/ปิด โมเด็มใหม่ ถึงค่อยมา ต่อเน็ทใช้งานอีกที

---------------------------------------------------
    สอบถามทางช่าง ก็บอกมาว่า ให้สแกนไวรัส แต่เราสแกนแล้วก็ไม่เจออะไร ปกติเครื่องก็สแกนบ่อยอะครับ 2-3 วันครั้ง

จะว่าเป็นที่สายโทรศัพท์ แต่ลองโทรไปเช็คที่ช่างแล้ว เค้าบอก สัญญาณ ยังอยู่ครบ คือ เน็ทยังไม่ได้ ดิสคอนเน็ก

---------------------------------------------------

จะเป็นไปได้ไหมที่เป็นที่ตัวโมเด็ม หัวเหว่ย หรือ ตัว Hardware ที่ติดอยู่ในครื่อง

ใครเคยมีอาการ หรือ รู้สาเหตุ ช่วยบอกให้หน่อยนะครับ

ลงไดรเวอไหม่ยังครับ

Comment

ของผมก็เป็นอ่ะ พอคอนเน็ทใหม่ใช้ได้ยาวเลย

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันของทุยเวลาโหลดบิตทิ้งไว้นานๆจะโดนตัดการเชื่อมต่อไปเลย คือมีอาการโหลดไม่ขึ้นทั้งที่ดูจาก Peers
        ก็มีค่อยปล่อยอยู่แต่เราไม่สามารถโหลดได้ ทำให้เซ็งไปเลยโหลดไม่ขึ้นงานไม่เสร็จเสียเวลาเสียค่าไฟไปเปล่าๆ เป็นเหมือน
        จะโดนตัดการทำงานเอาเฉยๆเลย

Comment

เป็นที่องการคับ ผมเคยเป็น มันบล๊อคไว้ว่าถ้าเราโหลดอะไรเยอะๆ มันจะตัด แต่มันไม่ยอมรับ ลองโรไปคุย

Comment

เป็นจาไดร์เวอร์ท่าน หรือไม่ก็วินโดว์เอ๋อไปแล้ว

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ตอนนี้อาการที่ว่ามันหายไปแล้ว ไม่รุ้หายไปได้ไง - -

Comment

Working...
              X