Announcement

Collapse
No announcement yet.

Router ผมโดนเปลี่ยน userกับpass เข้าไปแก้ข้างในอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Router ผมโดนเปลี่ยน userกับpass เข้าไปแก้ข้างในอ่ะครับ

Router ผม speedtouch 536 อ่ะครับ ตอนแรกใช้ user admin เข้าไปแก้พวกพอร์ตได้
    แต่มาวันนึ่งให้พนักงานมาซ่อมอ่ะครับ(วันนั้นไม่ได้อยู่บ้านด้วย) แล้วก็เข้าไม่ได้อีกเลย
    ทำไงถึงจะเข้าไปแก้ได้อีกครับ ช่วยที เซ็ตพอร์ดไม่ได้เลยอ่ะครับ

กดปุ่ม Reset ระบบ

Last edited by TWK.; 27 Apr 2008, 11:19:53.

Comment

จะลองครับขอบคุณ เออ ต้องปิดก่อนหรือปล่าวครับ

Comment

เปิดทิ้งไว้ แล้วกดรีเซตอะ แล้วค่อยเข้าไปตั้งค่าใหม่

Comment

รีแล้วยังเหมือนเดิมอ่ะครับเข้าไม่ได้ T^T

Comment

ลองเปลี่ยน user เป็น Administrator ดูสิครับ

PASS ก็ TOT เหมือนเดิม เพราะผมใช้อยู่แต่เป็นรุ่น 516

เคยกรอก admin เฉยๆตามความเคยชินจากยี่ห้ออื่นปรากฏว่าไม่ไ้ด้

เลยใส่มันเต็มยศปรากฏว่า ผ่าน และก็ยังทำอยู่ทุกวันนี้
            Last edited by pann; 27 Apr 2008, 13:01:53.

Comment

ลองแบบเต็มยศก็ไม่ได้อ่ะครับ งงมากๆๆ ทำไงดีๆ T^T

Comment

โทรเรียกเจ้าหน้าที่มาเซ๊ตให้เลย นะ

Comment

ไม่รู้เอาไงแล้วแหะ งั้นเอาคู่มือไปศึกษาดูครับ เป็น ไฟล์ pdf ของรุ่น 516

แต่ 516 กับ 536 เหมือนกันทุกอย่าง ต่างกันแค่พอร์ตแลน 1 กะ 4 เท่านั้น

อัพให้เลยครับ

http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=3EF824C599BXGWM33EYN[OWB8NBZTM
                  Last edited by pann; 27 Apr 2008, 13:26:00.

Comment

ลองแบบนี้ดู
                    User : Administrator
                    pass : speedtouch

2 User : Administrator
                    Pass : ว่างไม่ต้องใส่

วิธีการFW แบบละเอีดย ผมไปลงไว้ที่
                    http://www.thaicybergames.com/webboa...c,73174.0.html

Comment

ลองแบบนี้ดู
                      User : Administrator
                      pass : speedtouch

2 User : Administrator
                      Pass : ว่างไม่ต้องใส่

ถูกเเล้วครับเเต่ เอะยังมี LOGO ของ TOT อยู่น่าจะเป็น

User: Admin
                      Pass : tot

นะลองดูเพราะถ้าไ่ม่เคยอับ firmware มันจะขึ้นเป็นของ TOT

Comment

ลองแล้วก็ไม่ได้ครับ มะเปงไรครับผมไปขอยืมRouter 536 ตัวใหม่จากคนข้างบ้านล่ะเขาไม่ใช้
                        ขอบคุณที่ช่วยแก้ปัญหาครับ ถึงแม้มันจะไม่ได้ครับ ^^

Comment

Working...
                        X