Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง...มากๆเลยครับกับ nero 8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง...มากๆเลยครับกับ nero 8

ก่อนหน้านี้ผมใช้ nero 6 ก็ใช้งานได้ดี
    แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ nero 8 ก็ใช้งานได้ดีเกือบทุกอย่าง
    ยกเว้นอย่างเดียวคือ ไรท์ mp3 ไม่ได้
    ไม่รู้ว่าต้องตั้งค่าตรงไหนก่อนหรือเปล่า
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

Comment

ทั้งๆที่เพลงนี้ผมก็เปิดไฟได้อยู่
      เลยสงสัยมากๆเลยครับ

Comment

ดันๆๆ
        รอๆๆ

Comment

ถ้ามี codec mp3 [lame]อะไรทำนองนี้แล้วเข้าใจว่าต้องปลดล๊อกปลั๊กอินก่อนอ่ะครับ

mp3PRO Plug-in
          MP3 Encoder

ไรท์เป็น cd audio เหรอครับ ผมเคยใช้แต่ jet audio

เดี๋ยวส่ง คีย์ ปลดล๊อคให้ทาง pm ครับ

เปิดเนโร startsmart คลิ๊กตรงมุมล่างสุดขวามือ[check for updates]

ตรงหน้าต่าง nero controlcenter คลิ๊ก no ปิดไปเลย>คลิ๊กที่รูปกุญแจ[license]
          จะเห็น serial ที่มีอยู่ อยากเพิ่ม คลิ๊ก add จะมีหน้าต่างขึ้นมา coppy serial
          ปลั๊กอิน ใส่ที่ละอันครับ ค่อยคลิ๊ก add ใส่เพิ่มตัวอื่นเท่าที่มีserial

Comment

น่าจะเหมือนท่านข้างบนว่า serial อาจจะไม่ไช่เวอร์ชั่นเต็มครับ

Comment

ผมจะไรท์เป็น mp3ครับ
              audio ไรท์ได้ครับ
              ขอบคุร ท่าน namek มากๆเลยครับ

Comment

ยังเป็นเหมือนเดิมเลยครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ไฟล์ mp3 หรือเปล่าลอง add ทีละเพลงดูจะได้รู้เพลงไหนมีปัณหา

Comment

Originally posted by namek View Post
                    น่าจะเป็นที่ไฟล์ mp3 หรือเปล่าลอง add ทีละเพลงดูจะได้รู้เพลงไหนมีปัณหา
                    แต่เพลงเหล่านั้นไรท์เป็น audio ไรท์ได้ครับ
                    เลยสงสัย

Comment

ชื่อมันยาวไปครับ ลองชื่อสั้นๆดู

Comment

ลองแล้วชื้อยาวลงได้คับ (บางเพลง )
                        ชื่อสั้นลงได้ครับ ( บางเพลง )

Comment

คอม set เป็นภาษาอะไรอยู่ครับ ที่ผมเคยเจอ ถ้าsetเป็นภาษาอังกฤษไว้ มันจะ add เพลงที่เป็นชื่อภาษาไทยลงไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by kiattisak View Post
                            คอม set เป็นภาษาอะไรอยู่ครับ ที่ผมเคยเจอ ถ้าsetเป็นภาษาอังกฤษไว้ มันจะ add เพลงที่เป็นชื่อภาษาไทยลงไม่ได้ครับ
                            น่าจะตามนี้นะครับคล้ายๆว่าไรท์เพลงชื่อไทยไม่ได้เพราะยังไม่ support ภาษาไทย ต้องไปโหลด v.ไทยมาลงอีก 100 กว่าเมกได้ ลองดูครับ ถ้าอยากทดสอบว่าใช่หรือไม่ ลองเปลี่ยนชื่อเพลงเป็นตัวเลขหรือภาษาอังกฤษ แล้วลองไรท์ดูครับว่าได้ไหม ?

Comment

Originally posted by kiattisak View Post
                              setเป็นภาษาไทยครับ
                              ปล.ตอนนี้ลง nero v.6
                              ใช้แทนแล้ว แก้ไม่ตกเลย

Comment

Working...
                              X