Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำที่ค้าบ เกี่ยวกับ mainborad ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำที่ค้าบ เกี่ยวกับ mainborad ครับ

คือ ตอนแรกผมใช้ asus p5kr แล้วมีคนแนะนำว่าให้เปลี่ยนเป็น p5k pro แต่ตอนนี้p5k proมันหมดครับ คืออยากทราบว่าจะสามารถ เอาบอร์ดตัวไหนมาแทนได้บ้างอ่ะ ของของ asus น้าครับ ราคาไม่เกิน 5000 บาทครับ

ขอบคุงครับ

ปล. ผลใช้ e8400
    ram 2Gb
    vGa 9600GT ของ XFX อ่ะครับ

ไม่ลองใช้ P5Eล่ะ มีรุ่นที่รองรับDDR2 ส่วนP5Eที่เหลือจะรองรับDDR3 และไม่เห็นมีใครบ่นกับรุ่นนี้

รุ่นP5E ก็สามารถอับเป็นรุ่นRampageได้อีกด้วย

ส่วนASUSร่น RAMPAGE FORMULA จะต่างที่X48 ก็ไม่ต่างอะไรกับX38กับX48
    Last edited by exit; 28 Apr 2008, 07:14:34.

Comment

ครับ คุณคาบ

Comment

ถามอีกนิดครับ

P5E กับ P5K PRO มันตรงกันไหนหรอครับ

นอกจากราคา

Comment

P5E ชิพ X38
          P5K PRO ชิพ P35 ครับ

Comment

อีกทีน้าครับ X38 กะ p35 แตกต่างกันอย่างไรอ่ะครับ
            ปล.ผมไม้รุจริงๆๆครับ

Comment

X38 PCI-2.0
              และรุ่นที่เอามาเทียนกันั้น ต่างกนที่เวลา ทำ CROSSFIRE

P5K PRO ไม่เต็ม 16+16
              P5E 16+16 FULL ครับ

Comment

ขอบคุงครับ
                แต่ถ้าไม่เน้น ต่อแบบ crossfire ก้อไม่ต่างกันช่ายมะครับ

Comment

Working...
                X