Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบแรม แล้ว ไม่ขึ้นตรง mycom ครับบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบแรม แล้ว ไม่ขึ้นตรง mycom ครับบ

คือ ตอนแรก 512+ 128

แต่ซื้อ 512 มาอีก 1 ตัว เอา 128 ออก

แต่เสียบแล้ว ปรากฏว่า คลิกขวา ปร๊อปเปอตี้ที่ มาย คอม มันแสดงแค่ 512 อ่าครับ

ลองขยับ แล้ว อะไร ก็แล้ว

เข้า run dxdiag ก็ขึ้นแค่ 512

แต่ cpuz แสดง อยุ่ว่า มี 2 ตัว 1024

อยากรู้ว่า ทำไม มันขึ้นแค่ 512 ครับ

ต้องลงวินโดวใหม่หรือป่าว

แล้ว อย่างนี้ มันทำงาน ที่เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ

ลอง เคลียใบออสดูคับ แล้วเข้าวินโดว์ไหม่

Comment

ทำยังไงอ่าครับ - - สอนหน่อยนะคร๊าบบบ

Comment

ถอดถ่านออกมา ซัก 2 นาทีแล้ว ใส่เข้าไปไหม่

หรือไม่ก็ดู ที่บอดจะมี จัมเปอร์เคลีย cmos อยู่

Comment

เดี๋ยวจะลองดู ขอบคุณนะครับ

แต่ จัมเปอร์เคลีย cmos มันอยู่ตรงไหนหว่า ^^!

Comment

เอาถ่านออกแล้ว ก็ยังขึ้น 512 อยู่ดี - -*

Comment

ใช้บอดรุ่นไหน เดี๋ยวเอารูปให้ดู

แล้วถ้าเอาตัวเก่าออก ใส่ตัวไหม่อย่างเดียวหละ

หรือไม่ก็ลอง สลับช่องกัน

Comment

ใช้บอร์ด ecs เก่าๆ อ่ะครับ

เสียบตัวใหม่ ก็ติด ตัวเก่าก็ติด

สองตัวก็ติด แต่มันขึ้นแค่ 512 อ่ะครับ

ตอนนี้ ฟอแมท ลงใหม่แล้ว ก็ยังไม่ขึ้นอ่ะครับ - -*

Comment

ยางลบช่วยได้ครับ ลองสลับสลีอตด่วยครับ

Comment

ใน Win เจอแค่ 512
                    แล้วในไบออส มันเจอเท่าไหร่ล่ะ ?

Comment

เอายางลบแปรงตรงฟันแรมหน่อย *0*

เคยเป็นเหมือนกันใช้แล้วหายครับผม

Comment

Working...
                      X