overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: จะอัพคอม งบไม่เกิน25000 รบกวนพี่ๆช่วยแนะ ทีคับ

OverclockZone Member

Default จะอัพคอม งบไม่เกิน25000 รบกวนพี่ๆช่วยแนะ ทีคับ

สเป็คอันเก่าของผมนะคับ
    CPU Type DualCore Intel Pentium D 925, 3000 MHz (15 x 200)
    Motherboard Name Asus P5B (3 PCI, 3 PCI-E x1, 1 PCI-E x16, 4 DDR2 DIMM, Audio, Gigabit LAN)
    System Memory 2048 MB (DDR2-667 DDR2 SDRAM)
    Video Adapter NVIDIA GeForce 7300 GT (256 MB)
    ส่วนpower suply ไม่รู้ของอะไรอะดูไม่เป้น คนที่ซ่อมคอมเค้าจัดมาให้คิดว่าไม่เกิน1พัน
    ผมเอามาเล่นเกมล้วนๆเลยคับ เอาแบบเล่นได้ทุกเกมเลยพี่ๆที่รู้เรื่องช่วยแนะนำผมทีคับ ขอแบบละเอียด ที่ผมมองไว้ว่าจะเปลี่ยนแต่ไม่รุ้จะแมตชกับเมนบอดเปล่าก้มี
    ASUS GF8800GT/HTDP "G92" 1GB
    Core2 Duo E8400 3.00GHz / LGA775 / 1333 MHz / 6MB / 45nm
    harddisk seagate Barracuda 7200.11 ST3500320AS 500GB SATA-II 32MB NCQ
    ส่วนpower suplyของผมต้องเปลี่ยนเป้นอะไรอ่ะ คับ คือผมไม่ค่อยรุ้เรื่อง กัว ไฟมันไม่พอ แล้วการดจอพัง เอาเก่าของไรก้ไม่รุ้ดูไม่เป้นราคาไม่เกิน1พัน แล้วผมจะต้องเปลี่ยนเมนบอดกะอย่างอื่นด้วยรึเปล่า คือเล่นทุกเกมอ่ะคับ รบกวนพี่แนะนำแบบละเอียดทีด้วยคับว่าต้องเปลี่ยนไรอีกมั่ง ที่ผมบอกมามันเข้ากันได้รึเปล่า

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ขาย 925 1500+-
    ขาย P5B 1800

ซื้อ ASUS P5K -SE 3500
    E8200 6500
    GF8800GT 7500
    HDD 250G 1900
    PSU ENERMAX 460W 2500

OverclockZone Member gearpkocz's Avatar

ใช้ให้คุ้มกันเงินที่เสียไปก็พอครับ

ขอบคุนที่ช่วยแนะนำคับ ไม่ทราบว่ามีแบบอื่นอีกมะคับ งบขยับเต้มที่ได้30k แล้ว ถ้าจะไปซื้อที่พันทิบนี่ไว้ใจได้ไม่คับ คือไม่ค่อยรู้เรื่องคอม ใครทราบร้านดีๆในพันทิบช่วยแนะนำด้วยนะคับ อยากได้หลายๆความคิดเห็น ขอบคุนมากคับ

OverclockZone Member adisak08's Avatar

ก็ไม่ลองชวนพวกพี่ๆในบอร์ดไปละครับ
    ลองหาวันว่างๆให้เขาพาไปซื้อก็ได้ครับ
    เพราะเด๋วนี้บางร้านมันจะเอาเปรียบคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไรอะครับ
    เอาตามที่พี่วิกรบอกอะครับสเปคพี่ท่านไม่เคยทำให้ใครผิดหวังครับ

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ไปด้วยกันใหม อังคาร ที่ 29 บ่าย2 ที่พันทิพย์ ถูกน้องคนนึง บังคับไป อิอิ ถ้าจะไปซื้อ เจอกันได้

พอดียังไม่ซื้อตอนนี้อะ คับ แหะๆ อีกประมานเดือนนึงถึงได้ มาหาข้อมูลไว้ก่อน ยังไงก้ขอบคุนมากนะคับ เอาสเปกตามที่พี่บอกละกัน

OverclockZone Member liqueurz's Avatar

ง่าๆๆ

เดือนหน้าผมจะซื้อคอมใหม่แร้วอ่า ยังหาคนใจดีไปด้วยไม่ได้เลย

พวกพี่ๆในบอร์ดว่างๆกันไหมอ่ะ

ไปเปนเพื่อนผมหน่อยสิคับ

อิอิ

Quote Originally Posted by Abcbabe View Post
    พอดียังไม่ซื้อตอนนี้อะ คับ แหะๆ อีกประมานเดือนนึงถึงได้ มาหาข้อมูลไว้ก่อน ยังไงก้ขอบคุนมากนะคับ เอาสเปกตามที่พี่บอกละกัน
    เดือนหน้าก็ตกรุ่นหมดแล้วครับ

OverclockZone Member โอชิน....ใจบาป's Avatar
    ในป่า....ละเมาะที่เดิม

อันเก่า ขายผมมั้ย พ่อค้ามือสองมาเองเลยน้า

OverclockZone Member plong190's Avatar
    อยู่หน้าคอมแหละนะ

เปลี่ยน CPU M/B VGA พอแล้วครับ แรมไม่ต้องคับ

อ้าวอีกเดือนนึงรุ่นตกหมดแล้วเหรอ งี้ขอเมลที่ติดต่อคุณwikornไว้ได้ไม๊คับ จะได้สอบถามอีกที แล้วก้ของเก่าจะเอาไปขายที่ไหนได้ จะได้ควักเนื้อน้อยลงT+T
    Last edited by Abcbabe; 28 Apr 2008 at 12:23:45.

เช็ค PM
    จริงๆ ก็โพสถามในนี้ก็ได้ เอาแบบ พรุ่งนี้ซื้อ วันนี้ถามก็ได้ครับ

ของเก่าก็ขายให้ พ่อค้าหน้าเลือดนั้นไงครับ ท่านนี้มารอซื้อของท่าน อยู่แล้วครับ อิอิ

OverclockZone Member โอชิน....ใจบาป's Avatar
    ในป่า....ละเมาะที่เดิม

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    เช็ค PM
    จริงๆ ก็โพสถามในนี้ก็ได้ เอาแบบ พรุ่งนี้ซื้อ วันนี้ถามก็ได้ครับ

ของเก่าก็ขายให้ พ่อค้าหน้าเลือดนั้นไงครับ ท่านนี้มารอซื้อของท่าน อยู่แล้วครับ อิอิ

แหล่มไปเลยท่าน

ขายผมราคาดี กว่าขายร้านใน พันทิพย์อีกนะ

Bookmarks

Bookmarks