Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับไฟเลี้ยงการ์ดจอครับช่วยตอบที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับไฟเลี้ยงการ์ดจอครับช่วยตอบที

MainboardASUS P5-B
    cpu E6750 2.66 GHz.
    ram 2Gx2
    Harddisk 320G 1ตัว
    512/EN-9600 GT ASUS
    Supply CoolerMaster 500W

เสป็คตามนี้เลยครับ แต่พอตอนเปิดเครื่องมันขึ้นเตือนว่าแหล่งจ่ายไฟจ่ายไฟให้กัยการ์ดจอไม่เพียงพออะครับ แบบนี้แสดงว่าไฟมันไม่พอใช่มั้ยครับ

ถ้ามันแจ้งแบบนั้นก็ต้องว่ากันตามนั้นแหละงับ....
    แต่จริงๆ 500W(เต็ม) มันใช้งานได้ชิวๆเลยนะ
    สงสัยเกิดอาการผิดพลาดทางเทคนิคอะไรอ่ะเปล่าเนี่ยะ

Comment

Originally posted by dears View Post
      ถ้ามันแจ้งแบบนั้นก็ต้องว่ากันตามนั้นแหละงับ....
      แต่จริงๆ 500W(เต็ม) มันใช้งานได้ชิวๆเลยนะ
      สงสัยเกิดอาการผิดพลาดทางเทคนิคอะไรอ่ะเปล่าเนี่ยะ
      แล้วเราควรจะต้องทำยังไงดีอะครับแบบนี้

Comment

ต่อสายไฟเลี้ยงกาดจอยังครับบ= ='a
        9600ไม่กินไฟมากนะครับ

Comment

ต่อสายไฟเลี้ยงกาดจอ

Comment

ถ้าต่อสาย PCI-E ที่มาจาก PSU ไปแล้ว แต่ยังเตือนแบบนี้ ลองเอาสายแปลงที่แถมมาในกล่องใส่ไปดู
            ถ้าใช้ได้ เดาว่าสาย PCI-E ที่มาจาก PSU ท่าจะมีปัญหา

สเปกแค่นี้กับ CM 500W มันเหลือจนเกินเหลือเลยครับ

Comment

เสป็คแค่นี้500wเหลือๆเลยนั่น สงสัยจะไม่ได้ต่อสาย6พินเข้าการ์ดจอมากกว่าน๊า

Comment

ตามข้างบนแหละ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X