Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ครับช่วยดูที ผมอยากทำเซนเซอร์ราว ......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ครับช่วยดูที ผมอยากทำเซนเซอร์ราว ......

คือผมซื้อคอมมาให้รวมก้อ 33000
    แล้วทีนี้ผมก้อไม่อยากซื้อชุด โฮม กับ ดีวีดี (พูดง่ายๆใช้คอมเล่น)

แต่ผมอยากทำให้มันเป็นเซอร์ราว ผมมาเห็นในโปรแกรมมีปรับแต่ง

ตามรูป

ผมสามารถทำได้หรือเปล่าครับ

ปล.แล้วต้องใช้สายแบบไหน ลำโพงแบบไหน

หมายเหตุ. ลำโพงของผมมันเป็นแบบ ปลอกสายแล้วเสียบเข้าไปง่าครับ แล้ว รูเสียบคอมมันเป็นแบบ
    อันเดียวเล็กผมเลยไม่รู้ว่าซื้อสายแบบไหนเรียกว่าอะไร วานพี่ๆผุ้รู้ช้วยทีนะครับ

ขอบคุณครับ ขอบคุณมากๆสำหรับทุกคำตอบครับ

ลงทุนซื้อคอม 33000 แล้ว เพื่อจะเอามาทำโฮมเทียเตอร์
    ก็น่าจะเจียดเงินซื้อซาวการ์ดดีๆหน่อย
    ไม่น่าไช้ออนบอร์ด realtek เลย ~_~

Comment

ใจเย็นก่อนครับ อิอิ ลองดูก่อนใช้ได้หรือเปล่า ถ้าเวิกก้อจะซื้อการ์ดซาวเพิ่ม

อีกสัก 3000- 5000 นิพอได้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
        ลงทุนซื้อคอม 33000 แล้ว เพื่อจะเอามาทำโฮมเทียเตอร์
        ใจแรกคิดว่าไม่ทำเลยด้วยซ้ำ โฮมด้วยคอมเนี้ย เด๋วเผื่อคนอื่นจะดูหนังก้อต้องใช้คอมเรา
        แต่มาลองกดเล่นๆดู เอ่อ..... ออนบอร์ดมันก้อทำได้นิหน่า ลองดูหน่อยและไม่อยากเห็นแก่ตัว
        ก้อเลยลองมาถามเรื่องสายกับลำโพง แล้วผลเป็นไงค่อยลองทุนอีกรอบ

ไม่น่าไช้ออนบอร์ด realtek เลย ~_~
        ออนบอร์ดแล้วไงเหรอ ถามดีๆนะ เด๋วหาว่าผมกวน ผมใช้บอร์ด P5K Pro
        บอร์ดตั้ง 4700 อิอิ เสียงมันออกไม่ดีเหรอครับ หรือว่าดีไม่เท่า การ์ดซาว แยก

Comment

Originally posted by pisitinw View Post

ออนบอร์ดแล้วไงเหรอ ถามดีๆนะ เด๋วหาว่าผมกวน ผมใช้บอร์ด P5K Pro
          บอร์ดตั้ง 4700 อิอิ เสียงมันออกไม่ดีเหรอครับ หรือว่าดีไม่เท่า การ์ดซาว แยก
          กล้องคอมแพค ย่อมไม่สู้ SLR
          ไม่ว่าจะการถ่าย คุณภาพไฟล์ แต่ต้องแลกด้วยเงินและขนาด
          หากคิดว่าคอมแพคเพียงพอ ถ่ายรูปได้เหมือนกันไม่ต่าง ก็ไม่ต้องใช้ SLR ให้เสียเงินครับ อิอิ
          (หมวดกล้องหรือเสียงหว่า อิอิ แต่คำตอบเดียวกันครับ)

Comment

จะเอาเซอราว ก็ซื้อ ลำโพง 5.1 มาต่อ ก็จบครับ
            ถ้าไม่พอใจเสียงค่อยซื้อ ซาวแยกมาเพิ่ม

Comment

บอร์ดตัวละเป็นหมื่น ออนบอร์ดมันก็แค่ของแถม
              ผมตอบไห้ฟังดีๆ ไม่ได้กวน
              ซาวการ์ดตัวละหลายๆหมื่นยังมี
              ถ้าคิดว่ามีของดีผมก็ไม่พูดอะไร ที่บอก แค่อยากไห้ทางเลือกที่ดีกว่า(มาก) ก็เท่านั้น

Comment

มายืนยันว่าออนบอร์ดมันกากๆๆๆจริงๆครับ

ลองเทียบกับ 2ZS แล้ว ตาสว่างเลยครับ

เสียงออนบอร์ดทุเรศจริงๆ

Comment

ลองซื้อรุ่นเล็กๆ หมายถึงซาวด์การ์ดนะครับ มาต่อดูก่อน จะรู้ว่าต่างครับกับออนบอร์ด จะบอกว่าฟังออกตั้งแต่ท่อนอินโทรเลยเวอร์ไปป่าวหว่า

Comment

ง้านแนะนอนเลย การ์ดซาวด์+ลำโพง แบบไหนราคาเท่าไหร

ห้องที่ใช้ก้อ สัก 16 ตม ห้องผมก้อไม่ใหญ่มาก

แต่เผื่อเปิดสงกาน กางถนนด้วย อิอิ

Comment

555 ออนบอร์ด กะ การ์ดแยก

ถ้าฟังแล้วฟังออกก็ซวยไปต้องเสียเงินเพิ่ม ถ้าฟังไม่ออกก็โชคดีครับไม่เสียตังเพิ่ม อิอิ

Comment

ผมใช้ออนบอร์ดส่งดิจิตอลออกไปที่ AV Reciver ครับ
                        Reltek เหมือนกัน (^-^)

Comment

Working...
                        X