Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเป็ค เล่นเกม งบ 20K +-2000 ให้ทีคับผมไม่เอาจอ คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเป็ค เล่นเกม งบ 20K +-2000 ให้ทีคับผมไม่เอาจอ คับ

ส่วนมากเล่น Lineage2 คับ แต่กะเปลี่ยนเครื่อง มองอนาคต ให้ด้วยคับ
    ขอทั้งค่าย Intel & AMD นะคับ

ปล.ขอบคุณมากคับผม

ปล.2 ถ้านำมา OC แล้ว เปิด บอทสัก 3 วัน ปิดเครื่อง 1 วัน ได้ไหม คับ พอดีไม่มีความรู้ด้าน OC มาอ่านในนี้แล้ว สนใจคับผม

lineage2 สมัยก่อนผมก็เคยบอทนะช่วงก่อนเก็บเงินนะ55+ ผมว่าเล่นเปิดบอทใช้เครื่องเก่าดีกว่าไม่ต้องocหรอกเปิดบอทมันก็ไม่ได้กินspecอะไรเปิดที5-6ตัวยังได้

Comment

Originally posted by kreyszig View Post
      ส่วนมากเล่น Lineage2 คับ แต่กะเปลี่ยนเครื่อง มองอนาคต ให้ด้วยคับ
      ขอทั้งค่าย Intel & AMD นะคับ

ปล.ขอบคุณมากคับผม

ปล.2 ถ้านำมา OC แล้ว เปิด บอทสัก 3 วัน ปิดเครื่อง 1 วัน ได้ไหม คับ พอดีไม่มีความรู้ด้าน OC มาอ่านในนี้แล้ว สนใจคับผม
      ไม่เอาจอใช่มั้ย

CPU : E2180 2.0GHZ L2 1MB__________2,330 ฿
      MOBO : Gigabyte GA-EP35C-DS3R__________4,080 ฿
      RAM : OCZ Gold Edition 4G(2Gx2) / DDR2__________3,090 ฿
      GPU : Spark 9600GT Zero__________5,920 ฿
      HD : Hitachi 250GB 8MB__________1,720 ฿
      PSU : Enermax 460W EG465P-VE (FMA)__________2,450 ฿
      DVD RW : ASUS DVD-RW 20x [2014S1T] /Sata /Lightscribe__________890 ฿
      Case : P&A (CX-9858X) B/S With PSU 500W__________930 ฿

Total = 21,410 ฿

ปล.OC ตามใจชอบเลยครับ

Comment

ขอบคุณท่าน penguinbenz มากนะคับ รอฟังความเห็นท่านอื่น อยู่นะคับ
        ทางค่าย AMD ด้วย คับ (โดยส่วนตัว เป็นสาวก AMD อยู่คับ)
        แต่เพื่อการตัดสินใจที่ดี ดังนั้นจึงขอความเห็นของท่านผู้รู้ทุกท่าน ในการตัดสินใจคับ

เงินช่วงนี้หายากเลยอยากได้ สิ่งที่คุ้มราคา โดยที่ตัวเองไม่เดือดร้อนเกินไปคับ

ขอบคุณทุกท่านที่ มาให้ ความเห็น ล่วงหน้านะคับ

ปล. ผมบอท X โหมด คับผม เข้าเมืองที กะตุก จนไม่ค่อยอยากเข้าเลย ละ เครื่องเก่า แค่ 2 จอ นะคับ ที่กะตุก

Comment

เพิ่มอีกนิดนะครับ ถ้าผมจะเล่น บอร์ด DFI Lanparty DK 790FX M2RS ตัว นี้ แล้ว cpu กับของ อย่า อื่น เล่น
          อันไหนดี คับ พอดี ดุ บอรืด ละ มัน เผื่อ อนาคต ได้ ด้วย ขอความรู้หน่อย นะคับผม

Comment

Originally posted by kreyszig View Post
            ขอบคุณท่าน penguinbenz มากนะคับ รอฟังความเห็นท่านอื่น อยู่นะคับ
            ทางค่าย AMD ด้วย คับ (โดยส่วนตัว เป็นสาวก AMD อยู่คับ)
            แต่เพื่อการตัดสินใจที่ดี ดังนั้นจึงขอความเห็นของท่านผู้รู้ทุกท่าน ในการตัดสินใจคับ

เงินช่วงนี้หายากเลยอยากได้ สิ่งที่คุ้มราคา โดยที่ตัวเองไม่เดือดร้อนเกินไปคับ

ขอบคุณทุกท่านที่ มาให้ ความเห็น ล่วงหน้านะคับ

ปล. ผมบอท X โหมด คับผม เข้าเมืองที กะตุก จนไม่ค่อยอยากเข้าเลย ละ เครื่องเก่า แค่ 2 จอ นะคับ ที่กะตุก
            X2 4600+ 2400
            ASROCK ALIVENF6-VSTA 1600
            RAM ROX 667 2Gx2 2400
            DVDRW 1000
            PSu ENERMAX 460W 2500
            CASE 1000
            HDD 250G 1900
            PCI-E GF8800GT 7500

20400 เท่านี้ก็แรงแล้วครับ OC สัก 3.0G สบายๆ

เพิ่มอีกนิดนะครับ ถ้าผมจะเล่น บอร์ด DFI Lanparty DK 790FX M2RS ตัว นี้ แล้ว cpu กับของ อย่า อื่น เล่น
            อันไหนดี คับ พอดี ดุ บอรืด ละ มัน เผื่อ อนาคต ได้ ด้วย ขอความรู้หน่อย นะคับผม
            เป็นทางเลือกที่ไม่คุ้มเท่าไร สหรังงบนี้ครับ

คิดดู บอร์ดราคา 5800 เอามาใช้กับ CPU ตัวละ 2-3000 เหรอครับ ก็จะหมดงบแล้ว ถ้าจะซื้อแบบนี้

ซื้อมัน 6000+ ไปเลย บอร์ด สัก 3000 อย่าง ABIT ก็ได้ครับ ไม่ต้อง OC ก็แรงกว่าเห็นๆแล้วครับ

Comment

ขอบคุณ คุณ วิกร มาก คับ ผม ได้ ข้อ มูล พอ เลย คับ ที่ ท่าน ตอบ มา ขอบคุณมากๆ คับ

Comment

Working...
              X