overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ขอถามหน่อยครับปัญหา 8800GT กะ Pes 2008

OverclockZone Member aee_it's Avatar

Cool ขอถามหน่อยครับปัญหา 8800GT กะ Pes 2008

คือมันจะเกิดขึ้นตอยผมเล่น เกม Pes 2008 เท่านั้นพอมันเป็น windows ก็ค้างเลยครับ แต่เกมอื่นไม่มีปัญหาไดๆ
    ผมใช้กาดจอ Asus 8800GT ไม่รู้ว่าเกิดขึ้นจากอะไร เพราะ ผม update driver ของกาดจอแล้ว downloadมาจาก web asus
    สงสัยกาดจอจะมีปัญหาเปล่า
    แต่เล่นเกมอื่นไม่มีปัญหา
    ผมแค่ตั้งค่า ของเกมแบบสูงสุดเท่าที่มันจะทำได้ แต่ผมคิดว่า กาดจอคงเอาไหวนะ
    ส่วน อุณภูมิ ของกาด อยู่ที่ ประมาณ 60

ปล. windows ก็ลงไหม่ด้วยมีแต่เกม PES2008 อันเดียว

windows XP s.3
    Ram 2G
    cpu core 2 duo 2.3Ghz
    hdd 160GB
    รูป รูป
    Last edited by aee_it; 29 Apr 2008 at 07:50:25.

OverclockZone Member bay's Avatar

ผมก็ใช้ มานก็ปกติดีนะ ลองเปลี่ยนเปง Driver 169.28WHQL ตัวเต็ม 70Mb มั้ง ดูดิ

เผื่อจะหาย

http://downloads.guru3d.com/ForceWar...load-1818.html

OverclockZone Member dkk's Avatar

เกมนี้เกมเจ้าปัญหาเลยครับ ถ้าไม่ใช่แท้ ผมเคยเจอหลายอาการทั้งภาพเป็นแตกเป็นช่องเหลสี่เหลี่ยมบนสนาม ทั้งเสียงหาย วิธีแก้ที่ใช้ได้ผล คือต้องลงเกมนี้หลังจากลงวินโดว์เสร็จ ทุกอย่างจะเนียน

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

ภาพน่ากัวจัง -*- ลองเปลี่ยนไดรเว่อร์ดูก่อนครับ

ตอนนี้ผมใช้ 169.21whql ไม่มีปัญหานะ ^^"

OverclockZone Member Adeenaleen's Avatar

Quote Originally Posted by nawachookit View Post
    ภาพน่ากัวจัง -*- ลองเปลี่ยนไดรเว่อร์ดูก่อนครับ

ตอนนี้ผมใช้ 169.21whql ไม่มีปัญหานะ ^^"
    ตามนี้เลยของผมก็ 169.21 ม ม ป ห ด ด ท ส ล ค

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

ลองเอาการ์ด ไปลองกับเครื่อง อื่นดู ครับ ถ้าไม่หายก็เคลมโลด

OverclockZone Member aee_it's Avatar

Quote Originally Posted by dkk View Post
    เกมนี้เกมเจ้าปัญหาเลยครับ ถ้าไม่ใช่แท้ ผมเคยเจอหลายอาการทั้งภาพเป็นแตกเป็นช่องเหลสี่เหลี่ยมบนสนาม ทั้งเสียงหาย วิธีแก้ที่ใช้ได้ผล คือต้องลงเกมนี้หลังจากลงวินโดว์เสร็จ ทุกอย่างจะเนียน
    windows ผมลงไหม่เลยนะพอลง เสร็จก็ลงเกมเลย ทั้ง windows มีแค่เกมนี้เกม PES2008อยู่อันเดียวแล้วลงอเล่นก็ อะจ๊าก เป็นอีกแล้ว ไอ้ที่คิดไว้ผิดหมดคิดว่า windows น่าจะมีปัญหา

ยังไงจะเอาไปลองดูนะ(เปลี่ยนdriver) ได้ไงแล้วจะบอก

Quote Originally Posted by dkk View Post
    windows ผมลงไหม่เลยนะพอลง เสร็จก็ลงเกมเลย ทั้ง windows มีแค่เกมนี้เกม PES2008อยู่อันเดียวแล้วลงอเล่นก็ อะจ๊าก เป็นอีกแล้ว ไอ้ที่คิดไว้ผิดหมดคิดว่า windows น่าจะมีปัญหา

ยังไงจะเอาไปลองดูนะ(เปลี่ยนdriver) ได้ไงแล้วจะบอก

OverclockZone Member knarkbua's Avatar

ม ม ป ห ด ด ท ส ล ค = ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นเลยค่ะ?? อิอิ

ลองเปลี่ยน driver ดูแล้ว(169.21whql)แล้วเล่นได้นานขึ้นแต่ยังเป็นอยู่
    เหอๆสงสัยต้อง เครม

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

OC หรือป่าวครับ ถ้า OC ให้ลด Core กับ Mem ลงหน่อยซัก 100 ลองดูนะครับ ผมเคยเป็นกับ VGA ที่ใกล้ไปหรือ OC มากเกินจนเเรมมันเริ่มออกอาการ
    ผมเเก้โดยลด Core กับ Mem ลงจากเดิมๆ อย่างละ 100-150 มันก็หาย ลองดูนะครับ
    Last edited by Nutte; 29 Apr 2008 at 08:27:26.

OverclockZone Member Adeenaleen's Avatar

เล่นสักพักแล้วเป็นแสดงว่าโลกร้อน *0* เห่ยการ์ดร้อนเครมเลยคับ

Quote Originally Posted by Nutte View Post
    OC หรือป่าวครับ ถ้า OC ให้ลด Core กับ Mem ลงหน่อยซัก 100 ลองดูนะครับ ผมเคยเป็นกับ VGA ที่ใกล้ไปหรือ OC มากเกินจนเเรมมันเริ่มออกอาการ
    ผมเเก้โดยลด Core กับ Mem ลงจากเดิมๆ อย่างละ 100-150 มันก็หาย ลองดูนะครับ
    ไม่ได้ oc เลยเดิมๆเลยครับท่าน ไม่ได้ปรับอะไรทั่งนั้น ส่วนเรื่องอุณภูมิ เปิดเครื่องมา เล่นไป 57องศาแต่ตอนเล่นเกม เคยลองไปดูก็อยู่ประมาณ 60-70องศา ปรับ พัดลมไปที่ 90%แล้ว ถ้าเกี่ยวกับอุณภูมิคงต้อง เปลี่ยน sink ละมั้ง (แต่มันเป็นที่อุณภูมิจิงปะหว่า)

OverclockZone Member noniboy's Avatar

ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกัน แต่ผมเป็นทุกเกมส์
    แม้แต่ตอนที่ไม่ได้เล่นเกมส์เปิดวินโดว์เฉยๆก็เป็นครับ จะเป็นรอบลูกศรเมาส์
    ผมเปลี่ยนซิงค์แล้ว แค่ประมาณ 45 องศา เล่นcrysis ประมาณ 55 ประมาณ 5 นาทีก็ภาพแตกแล้ว
    วันนี้จะเอาไปให้ที่ร้านลองอีกที

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

ลองลด Core กับ Mem ลงจากเดิมซัก 200 ดูครับ ว่าเล่นได้ไหม ถ้าหายจะได้รู้ว่ามันร้อนไป

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

Quote Originally Posted by aee_it View Post
    ไม่ได้ oc เลยเดิมๆเลยครับท่าน ไม่ได้ปรับอะไรทั่งนั้น ส่วนเรื่องอุณภูมิ เปิดเครื่องมา เล่นไป 57องศาแต่ตอนเล่นเกม เคยลองไปดูก็อยู่ประมาณ 60-70องศา ปรับ พัดลมไปที่ 90%แล้ว ถ้าเกี่ยวกับอุณภูมิคงต้อง เปลี่ยน sink ละมั้ง (แต่มันเป็นที่อุณภูมิจิงปะหว่า)
    70 ยังไม่ถือว่าร้อนมากนะครับ ผม90ยังปกติสุขดีอยู่ ^.^

เปลี่ยนไดรเว่อแล้วยังไม่หาย แนะนำว่าให้ใส่ถุงไปเคลมเลยครับ

OverclockZone Member artmatt's Avatar
    บางโฉลง บางนา-ตราด ซีคอน

เท่าที่รู้มาตัวเกมมันมีปัญหาครับ
    ลองตั้ง core 600 mem 1800 ดูนะครับ

ผมก็เป็นครับ ใครรู้วิธีแก้ช่วยหน่อยครับ
    Core 2 Quad Q6600
    Ram 2GB
    MSI Geforce 8800GT-OC 512 MB
    Window XP

ค้างแบบเจ้าของกระทู้เลยครับผม เกมส์ Last Chaos กับ Need For Speed Most Wanted ก็เป็นครับ
    เวลาเล่นอุณหภูประมาณ 73 C

แย่เลยครับ กด รีเซทบ่อยกลัวคอมพัง

OverclockZone Member bossgamer's Avatar

Quote Originally Posted by untima39 View Post
    ผมก็เป็นครับ ใครรู้วิธีแก้ช่วยหน่อยครับ
    Core 2 Quad Q6600
    Ram 2GB
    MSI Geforce 8800GT-OC 512 MB
    Window XP

ค้างแบบเจ้าของกระทู้เลยครับผม เกมส์ Last Chaos กับ Need For Speed Most Wanted ก็เป็นครับ
    เวลาเล่นอุณหภูประมาณ 73 C

แย่เลยครับ กด รีเซทบ่อยกลัวคอมพัง
    ผมQ6600
    ram 4gb
    en 8800gt 512
    winxp

nfs ไม่มีปัณหา

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

www.guru3d.com
    ลองหาไดร์เวอร์ที่นี่ดูครับ บางอันมันเป็นไดร์เวอร์เทพ
    หาให้ดีหาให้ไว หาได้ ให้ล้านนนุง(หนี้นะ)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks